Announcement

Collapse
No announcement yet.

oc ดี จริง หรือ หรือ เป็น เพียง ภาพ ลวง ตา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• oc ดี จริง หรือ หรือ เป็น เพียง ภาพ ลวง ตา

ผม OC เเล้ว ผม จะ รู้ ได้ ไง ว่า คอม ผม มัน เสเถียร หรือ ไม่ เสเถียร อ่ะ ครับ

คือ ตอน นี้ กำลัง หัด oc อยู่ ลอง เพิ่ม 8450 จาก 2.1 เป็น 2.4 ก็ ไม่ เห็น ว่า มัน จะ แรง ขึ้น เลย

มัน รู้ สึก เหมือน ว่า เพิ่ม แต่ ตัว เลข อ่ะ ครับ หรือ ว่า ผม ไม่ ได้ + ไฟ เพิ่ม มัน ไม่ เสเถียร เกี่ยว ไหม

ช่วย แบ่ง ปัน ความ รู้ ให้ ที ขอบคุณ จ้า
    Last edited by zuzuman; 23 Feb 2009, 03:57:52.

แปลงไฟล์เร็วขึ้น 2ชั่วโมง

คุณว่าดีจริงหรือภาพลวงตา ?

Comment

2.1>>>2.4 คงไม่เหนผลต่างอะไรหรอก
      ลองๆลากไปซัก 3.0 ดิคับ

Comment

อ่านแล้วมึน

รถยนต์อัด NOS เร็วขึ้น หรือเพียงแค่ภาพลวงตา ?

Comment

หุ หุ หุ

Comment

2.1-2.4 กำครับ

Comment

แหะๆ พอดีผมไม่ค่อยได้ใช้งาน นั่งดูแต่ Benchmark ต่างๆ มันก็เร็วขึ้นจริงๆครับ ไม่มีหลอก

Comment

2.8 > 3.8 GHz
                โหลด bit เร็ว ปี๊ดดดดดดด

Comment

ตอบเขากันหน่อยเถอะครับ เอาตัวอย่าง่ายๆเลยนะ อย่างของผม E2140

เดิมๆ 1.60GHz ผมอัดไป 2.67GHz การใช้งานต่างกันอย่างมากทั้งเล่นเกมส์

ทั้ง Encode รวมถึง Compile โปรแกรมใหญ่ๆ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                    2.8 > 3.8 GHz
                    โหลด bit เร็ว ปี๊ดดดดดดด
                    เกี๋ยวกันด้วยรึ 555+

Comment

ของผมเวลาใช้การแปลงไฟล์ dvd จะเร็วขึ้นมากเลยนะ..

Comment

ไม่รู้ดิ รู้แต่ว่าผมใช้งานมัลติทากได้เร้วขึ้น บิทยังโหลดได้เท่าเดิม

Comment

เปนความจิง เล่นเกม FPSต่างโครตคับ แว้วก็พวกแปลงไฟเร็วโครต15-20นาทีเสร็จ ดันโง่ใช้4870แปลงได้5นาทีเร็วก่า 5555+

ลืมบอกE7200 2.53@4.3

Comment

อธิบายไม่ได้ครับ นอกจากจะได้ลองด้วยตัวเองกัยเครื่องที่เข้า OC กันแบบ สุดลิมิตชองเครื่องนั้นๆ จริงๆ
                            สุดลิมิตไม่ได้หมายตวามว่าจะต้องมีปุกรณ์ที่พร้อมเช่นซิ่งเทพๆ ระบายความร้อนด้วยน้ำ หรือของแพงๆ

แต่สุดลิมิตคือ เครื่องว่างอยู่ตรงหน้า ทำไงก็ได้ให้มันวิ้งได้สุดทั้งเครื่องเท่าที่เครื่องๆนั้นจะทำได้ แบบเสถียรจริง ไม่ได้แต่เอาตัวเลขมาโชว์แต่ใช้งานไม่ได้

แล้วท่านคิดว่าเครื่องท่านไปอยู่จุดนั้นหรือยัง

Comment

P4 3.0E @ 4.4g FPS ในเกมนี้คนละเรื่อง
                              อุณภูมิก็คนละเรื่องเหมือนกันนะ 555+

Comment

Working...
                              X