Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ด B450 Steel Legend ถ้าซื้อมือ 1 ใส่ Ryzen 5 3600 ได้เลยมั้ย หรือต้องอัพไบออสก่อน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ด B450 Steel Legend ถ้าซื้อมือ 1 ใส่ Ryzen 5 3600 ได้เลยมั้ย หรือต้องอัพไบออสก่อน

ใส่ ryzen gen 3 ต้องอัพไบออสมั้ยครับ

หามือ 2 ไม่ได้เลย กลัวซื้อมาแล้วต้องอัพ ร้านช่วงนี้ก็ปิดกันหมดเลย

อยากได้แค่บอร์ดรุ่นนี้รุ่นเดียวเลย แต่หายากคนลงขายปุ๊ปหายปั๊ป 555+

ถามร้านที่จะซื้อเลย ครับ ชัวร์กว่า

Comment

จะสั่งออนไลน์อ่ะครับ ถามไปเค้าก็ไม่รู้เหมือนกับ ถาม advice ก็ไม่รู้

Comment

https://www.headdaddy.com/index.php/...duct/A0124021/

มีสติ๊กเกอร์สีดำเทา Ryzen 3000 Ready ใส่ได้เลยครับ แต่ถ้าซื้อ Gigabyte อาจเป็นผู้ถูกเลือกเหมือนผม

Comment

Originally posted by good11 View Post
          https://www.headdaddy.com/index.php/...duct/A0124021/

มีสติ๊กเกอร์สีดำเทา Ryzen 3000 Ready ใส่ได้เลยครับ แต่ถ้าซื้อ Gigabyte อาจเป็นผู้ถูกเลือกเหมือนผม
          อ่อขอบคุณมากครับผม

Comment

ถ้าเอาสบายใจก็ tomahawak maxx
            แต่สตีลรีเจนต์ หาป้าย ไรเซ่น 3000 เรดดี้ก็สบายใจแล้วครับ
            ก็อุดหนุน อาสร้อคก็ดีกระจายกันไป กระซิบว่า ถามหาประกัน svoa น่าจะดีกว่าด้วย

Comment

Originally posted by micronz View Post
              ถ้าเอาสบายใจก็ tomahawak maxx
              แต่สตีลรีเจนต์ หาป้าย ไรเซ่น 3000 เรดดี้ก็สบายใจแล้วครับ
              ก็อุดหนุน อาสร้อคก็ดีกระจายกันไป กระซิบว่า ถามหาประกัน svoa น่าจะดีกว่าด้วย
              เห็นมีคนเชียร์รุ่นนี้ว่าดีสุดในราคาเท่านี้

แต่ผมติดที่ ผมใช้ m.2 สองตัว เลยต้องเอา Steel Legend ฮ่าๆ

Comment

ซื้อ B450M Steel Legend ไปเมื่อเดือนกว่าๆ ที่ผ่านมา ได้ไบออส 2.90 (AGESA 1.0.0.4 Patch B) แล้วน่ะ

ใช้งานทั่วไปปกติดี มีปัญหาอย่างเดียวคือ ต่อ 2 จอ HDMI + DP พร้อมกันไม่ได้ (ต่อแบบ HDMI + DP to HDMI จาก Vega8 ของ 2200G) จนได้เอาการ์ดจอมาใส่เพื่อต่ออก 2 จอพร้อมกัน
                (จะเป็นปัญหาไหมก็ไม่รู้ ยังไงๆ ก็ใส่การ์ดจออยู่แล้ว เพราะจะใส่ R5 3500 แทน 2200G อยู่ดี)

Originally posted by micronz View Post
                บอร์สั้น MATX ภาคจ่ายไฟอะไรน่าจะไม่แตกต่างจากบอร์ดยาวแต่ราคาคุ้มนะครับ
                ส่วนไป msi นี่อาจจะไปลดระบบภาคจ่ายไฟลง ถ้าเป้นบอร์ด matx ไม่แน่ใจนะครับ เลยขอคง อาสร็อคดีกว่า
                บอร์ด MSI ขนาดตัวหอกหัก MAX ยังไม่มีไฟ A-RGB ไม่มีไฟฟรุ้งฟริ้ง จบข่าวแบบไม่มีการเหลียวตามอง (ไฟฟรุ้งฟริ้งแบบกิกะบ๊วยแล้วกากก็ไม่เอาเหมือนกัน)
                Last edited by Crazy_O; 4 Apr 2020, 22:29:38.

Comment

Originally posted by rorokung View Post
                  เห็นมีคนเชียร์รุ่นนี้ว่าดีสุดในราคาเท่านี้

แต่ผมติดที่ ผมใช้ m.2 สองตัว เลยต้องเอา Steel Legend ฮ่าๆ
                  บอร์สั้น MATX ภาคจ่ายไฟอะไรน่าจะไม่แตกต่างจากบอร์ดยาวแต่ราคาคุ้มนะครับ
                  ส่วนไป msi นี่อาจจะไปลดระบบภาคจ่ายไฟลง ถ้าเป้นบอร์ด matx ไม่แน่ใจนะครับ เลยขอคง อาสร็อคดีกว่า

Comment

ข้อดีของบอรดสั้นคือ มีจุดให้พังน้อยลง ทุกวันนี้อยากให้มีเมนบอรดแบบไม่แถมภาคเสียงนะไม่รู้จะเอามาทำไม เอามาเพิ่มจุดที่พังได้ทนเมนบอรด

Comment

Working...
                    X