Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะทำความสะอาดการ์ดจอยังไงครับ ฝุ่นเริ่มเกาะแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะทำความสะอาดการ์ดจอยังไงครับ ฝุ่นเริ่มเกาะแล้ว

ใช้มาประมาณ 6 เดือนได้มั้ง

9600GT น่ะครับ

เป่าก็ไม่ออก ต้องทำยังไงครับ

หรือผมต้องรื้อพัดลมออกมา

มันต้องใช้ ไขควงอันเล็กมาก ๆ

ไม่มีซะด้วย ทำไงดีครับ

สายยาง

...

ก็ต้องหาไขควงมาเหละ
    หรือเอาไปให้ที่ร้านเป่า ร้านใหญ่ๆจะมีที่เป่าพลังช้างสาร เป่าที cpuกะเด็นหายไปเลย

Comment

ใช้แปรงทาสี เอาแบบขนไม่แข็งไม่อ่อนจนเกินไป ขัดๆปัดๆบริเวณพัดลม ช่วยได้พอสมควร แต่ถ้าอยากให้สะอาดจริงๆคงต้องแกะซิ้งค์ล่ะครับ

ปล.เวลาทำความสะอาดผมเปิดเครื่องปรับรอบพัดลมการ์ดเป็น 100% แล้วเอาแปรงแหย่ๆเข้าไป ฝุ่นกระจาย แล้วเอาโบว์เวอร์อัดอีกที

Comment

เอาลมเป่าดีกว่า

Comment

ลมเป่าครับ ใช้ โบเวอร์ หรือปั้มลม (สำหรับปั้มลมต้้องมีที่กรองน้ำด้วย แรงลมอย่าสูงมากนัก) ก่อนเป่าควรล็อคพัดลมไม่ให้หมุนตามด้วยครับ เพราะถ้าไม่ล็อคจะเกิดไฟย้อนกลับ

Comment

เมื่อวานผมเพิ่งได้ XFX 8800GT ZELMAN มาฝุ่นเต็มเลย กลับบ้านมาเลย ถอดซื้ง ฟัดลม แล้วเอาผ้ามาเซ็ดการ์ดเอาลมเป่า แล้วเอาซิ้งไปล้างน้ำครับ เสร็จแล้วเหมือนใหม่เลยครับ แจ่ม

Comment

เอาโบเวอร์เป่าครับ
              นิ้งเหมือนของใหม่เลย

Comment

สงสัยต้องไปหาไขควงมาแ้ล้วแหละ

Comment

ไปร้านปะยางมอไซค์ เอาลมอัด ฝุ่นกระจาย

Comment

กำ เป่ากับปากได้ไหมเนี่ย 555

Comment

ผมใช้ พู่กันที่ขนนุ่มๆๆ ปัดเลยครับ และก้อเอา โบวเวอร์เป่า

Comment

ใช้แปรงสีฟันสิขอรับ

วิธีแปรงฟัน เป็นองค์ประกอบที่สำคัญที่สุด ของการแปรงฟัน
                        มีหลายวิธีแต่ทุกวิธีที่แปรง ต้องให้ฟันทุกซี่ ทุกด้าน
                        สะอาดกำจัดคราบจุลินทรีย์ให้มากที่สุด

วิธีที่แนะนำคือวิธีแปรงฟันแบบขยับปัด (Modified bass technic)
                        ร่วมกับการใช้แปรงสีฟันที่เหมาะสม ใช้ยาสีฟันที่ผสมฟลูออไรด์ซึ่งเหมาะจะใช้กับฟันแท้
                        ความถี่ในการแปรง อย่างน้อยวันละ 2 ครั้ง ตื่นนอนตอนเช้า และก่อนนอน
                        เวลาที่ใช้แปรงฟัน อย่างน้อยครั้งละ 2-3 นาที

ข้าน้อยใช้แล้วดีมาก
                        ฟันขาวสะอาด เยี่ยม

Comment

Originally posted by darkface View Post
                          กำ เป่ากับปากได้ไหมเนี่ย 555
                          เต็มที่เลยเพื่อน แต่ระวังน้ำลายกระเด็นน่ะ 55+

Comment

Working...
                          X