overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: MSN มัน Online เอง แล้วไปส่ง LINK หาชาวบ้านครับ

OverclockZone Member birdcute's Avatar
    พระราม 2 บางแค สาทร ยานนาวา สาธุ

Default MSN มัน Online เอง แล้วไปส่ง LINK หาชาวบ้านครับ

คือผมใช้คอมเครื่องเดียวกัน กับแฟนครับ ไม่ทราบเหมือนกันว่าแฟน มันไปทำอะไร

หรือ ไปคลิกอะไร รึป่าว ท่าถามมัน ก็จะได้คำตอบกลับมาว่า เปล่า หรือไม่ก็ ไม่รู้จำไม่ได้ -*-

พอดีนั่งเล่นเกมส์อยู่ดีๆ msn ของแฟนมันก็เด้ง ออนไลน์ ขึ้นมา

ตกใจเลยทีแรก แม่เจ้า ผีหลอก ตูแล้ว แฟนนอนดูโทรทัศน์อยู่ข้างๆ แต่ msn มันเด้ง ขึ้นมา !!

แล้วมันก็เป็นแบบนี้ครับ ตามภาพ

ตัวข้อความ กับ ลิ้ง จะเปลี่ยนไปเรื่อยๆ นะครับ ประมาน 1 ชม จะเด้ง ขึ้นมาสักที

ใครเคยเจอ แบบนี้บ้างครับ สแกนไวรัสแล้วก็ไม่เจอ ท่านใดทราบ วิธี แก้ไข ช่วยบอกทีครับ

ขอบคุณมากครับ ~
    Last edited by birdcute; 23 Feb 2009 at 06:54:34.

OverclockZone Member

เด้งมาเครื่องคุณใช่ปะคับ แสดงว่าไม่ใช่คุณที่ติดไวรัส อย่าเผลอกดโหลด+เปิด ตามลิงค์เด็ดขาดเลยนะ
    คนเดือดร้อนคือ คนที่อยู่ในรายชื่อ msn ของคุณอ่ะ..
    เป็นไวรัส msn มันจะส่งไปตามรายชื่อที่มีอยู่ในบันทึกของคุณ ไม่ร้ายแรงไรเท่าไหร่ แค่น่ารำคาญ(กับเพื่อนๆ)

เดี๋ยวนี้ตัวสแกนไวรัส เขาใช้กันประมาณ2ตัวอ่ะคับ เพื่อความชัวร์ ตัวนึงไม่หาย ลองอีกตัวละกันนะคับ แนะำนำ nod32 กะ bitdefender ไม่ก็ Avira

OverclockZone Member boat3250's Avatar
    บ้านใหม่,พิษณุโลก & ร้อย.จทบ.พ.ช.

ผมเคยไปกดนะ แล้ว เวลาเล่นคอมอะเวลาจะกดชัตดาวมันไม่ยอมชัดดาวให้ หน้าจอดับแต่เครื่อยังปิด ตอนนี้ก็เป็นอีกละ nod32 ทำ***ไรไม่ได้เลย เด๋วได้ลงวินใหม่เพิ่งลงมามะวานก่อน เซ้งจิตร

OverclockZone Member birdcute's Avatar
    พระราม 2 บางแค สาทร ยานนาวา สาธุ

Quote Originally Posted by bronze View Post
    เด้งมาเครื่องคุณใช่ปะคับ แสดงว่าไม่ใช่คุณที่ติดไวรัส อย่าเผลอกดโหลด+เปิด ตามลิงค์เด็ดขาดเลยนะ
    คนเดือดร้อนคือ คนที่อยู่ในรายชื่อ msn ของคุณอ่ะ..
    เป็นไวรัส msn มันจะส่งไปตามรายชื่อที่มีอยู่ในบันทึกของคุณ ไม่ร้ายแรงไรเท่าไหร่ แค่น่ารำคาญ(กับเพื่อนๆ)

เดี๋ยวนี้ตัวสแกนไวรัส เขาใช้กันประมาณ2ตัวอ่ะคับ เพื่อความชัวร์ ตัวนึงไม่หาย ลองอีกตัวละกันนะคับ แนะำนำ nod32 กะ bitdefender ไม่ก็ Avira
    คือเด้งมาที่ เมลผม + คอมผม อะ ถูก ครับ

แต่ว่า ผมกับแฟน ใช้คอมเครื่องเดียวกันครับ -*-

มันมีวิธีแก้ไม๊ครับ กับเจ้าตัวนี้ ?

OverclockZone Member kronsittipat's Avatar
    nรุงlnw ดินแดง ห้วยขวาง

http://mis.lib.nu.ac.th/techno/webbo...php?topic=85.0 <--ไป link เอานะครับ

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

เป็นหลายคนเเล้วครับอาการนี้

Quote Originally Posted by kronsittipat View Post
    http://mis.lib.nu.ac.th/techno/webbo...php?topic=85.0 <--ไป link เอานะครับ
    ขอบคุณมากครับ แต่สงสัย มันจะเป็นไวรัส คนละตัวนะครับ เพราะอาการ มันไม่ตรงกัน

หาตัวไวรัส ตามลิ้งที่ให้มาแล้วก็ไม่มีนะครับ ของผมอาการตามภาพเลยนะครับ ไม่ได้เป็นแบบ

ส่งไฟล์ .zip หรือ .exe งมโข่งต่อไป ~

ผมกลัวว่ามันจะไม่ได้เป็นไวรัสที่คอม กลัวมันจะเป็นไวรัสแบบแฮ๊กเข้าไปที่ Email อะครับ

ไม่มีใครเคยเจอเลยหรอครับ ~~

หาวิธีต่อไป

OverclockZone Member

ของเพื่อนผมก็เป็นอะคับ เหมือนกับกระทู้ด้านบนเลย แต่เวปที่มันมีให้ลิ้งทุกเวปจะเป็นเวป sex ทุกเวปเลยคับ ทั้งที่ที่เครื่องเพื่อนไม่เปิด ผมหันซ้ายขวาก็คลิกเล่นๆ แต่ก็ไม่มีไวรัส หรือ มีแต่ผมไม่รู้ก็ได้

OverclockZone Member Skywalker-'s Avatar
    ▂ ▃ ▅ ▆ ▇ Thailand : Signal Strength

ใฟ้แฟนคุณเปลี่ยน พาสเวิร์ดเมล ก่อนครับ แล้วมันจะไม่ส่งไปหาคนอื่นอีก

แล้วก็ลองเอาตัวนี้ไปฆ่าก่อน http://www.nod32th.com/component/opt...d,290/lang,en/

ถ้าไม่หายเดี๋ยวผมหาวิธีให้้ใหม่

OverclockZone Member vibe's Avatar
    รับของ พาลาเดียม ไอที ประตูน้ำ

ผมก็โดนครับพักหลังนี้เมลเพิ่นผมมันเด้งขึ้นมาแล้วก็มีลิ้งอะไรมาด้วยก็ไม่รู้แรกๆผมก็กดเข้าไปแต่หลังๆนี่ปิดอย่างเดียวเลยครับ จะโดนไวรัสหรือป่าวก็ไม่รู้

OverclockZone Member GFX's Avatar

ถ้ามันเด้งมาแบบนั้น ไม่โหลด ไม่เปิด มันก็ทำอะไรเราไม่ได้ครับ
    แต่จะรำคาญนิดหน่อย แต่สำหรับผมรำคาญมากก
    เคยโดนอยู่ครั้งนึง เด้งขึ้นมาบอกเป็นรูปรุ่น แล้วบังเอิญเพื่อนคนนั้นเป็นตากล้องด้วย
    เลยกดรับซะ แตกไำฟล์ออกมา เรียบร้อยเลยครับ
    trojan ลงวินโดว์ใหม่เลย โคดเซ็ง

Quote Originally Posted by Skywalker- View Post
    ใฟ้แฟนคุณเปลี่ยน พาสเวิร์ดเมล ก่อนครับ แล้วมันจะไม่ส่งไปหาคนอื่นอีก

แล้วก็ลองเอาตัวนี้ไปฆ่าก่อน http://www.nod32th.com/component/opt...d,290/lang,en/

ถ้าไม่หายเดี๋ยวผมหาวิธีให้้ใหม่
    เปลี่ยนพาสแล้วหายครับ แต่คือกำลังสงสัยว่า ตกลง ไวรัสมันเข้ามาที่คอม สแกนยังไงก็ไม่เจอ

หรือมันแฮ๊กเข้าไปที่ Email

แล้วจะสงสัยทำไม หายแล้วก็ช่างมันเหอะ 5555

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

Bookmarks

Bookmarks