Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาเล่น TD เจ๊งๆ กัน Defense Grid : The Awakening

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาเล่น TD เจ๊งๆ กัน Defense Grid : The Awakening

เป็นเกมวางแผนแบบ Tower Defense ซึ่งหลายๆ ท่านน่าจะเคยได้เล่นเกมแนวนี้กันมาบ้างแล้ว
    ในเกมนี้จะมีกฏการเล่นต่างจากปกตินิดหน่อย ตรงสิ่งที่เราต้องป้องกันคือ Core ศัตรูเอเลี่ยนนานาชนิดตั้งแต่ แรด ผึ้ง กั๊ง กุ้ง ปลาหมึก เต่า จะมาเก็บ Core อันนี้แล้วเดินกลับบ้าน เราต้องสร้างแนวป้องกันที่สมดุลและแข็งแกร่ง ในการป้องกัน Core ของเราจากกลุ่มเอเลี่ยนครับ

ป้อมของเรามีทั้งหมด 9 แบบ แต่ละแบบมีสมดุลการโจมตีที่ต่างกันอย่างเห็นได้ชัด ไม่ใช่แค่ค้อนกรรไกร กระดาษ แพ้ธาตุธรรมดาๆ แต่ลักษณะทางฟิสิกส์ของกระสุนแต่ละแบบนั้น สำคัญต่อการวางแผนมาก ตัวอย่างเช่น ป้อม Inferno จะยิงไฟที่มีการเผาไหม้ศัตรูเป็นทาง ป้อม Temporal สำหรับ Slow ซึ่งจะปล่อย Pulse เป็นวงแหวนเวลา Slow ทุกตัวใน Range ป้อม Meteor ยิงวิถีโค้งหล่นลงมาด้วยความแรงสูง สมชื่ออุกกาบาตมาก การเดินเกมต้องคำนึงถึงสมดุลของแต่ละป้อมกับการป้องกันเส้นทางด้วย

เกมมีประมาณ 20 ด่าน ด่านแรกๆ จะยังง่าย ถ้าใครเลยเล่น Warcraft TD อาจหงุดหงิด แต่ด่านหลังๆ ขอบอกว่ายากได้ใจมาก (ขอเตือนว่า ถึงด่าน Waste Disposal เมื่อไหร่ ขอให้เตรียมกระดาษทิชชู่ไว้เช็คขี้มูกได้เลย อิอิ)

กราฟฟิกของเกมก็ไม่เลวนัก และเสียงเอฟเฟค เสียงเพลง และเสียงพากย์ก็เป็นเรื่องเป็นราว สนุกเหมือนเล่น Starcraft แต่ต่างกันที่วีธีเล่นที่ง่ายกว่า แต่ก้สวยงามและสมดุล ใช้สมองมากๆด้วย

http://postto.me/show.php?id=37b0f7d...bcab553b277bbc

http://defensegrid.hiddenpath.com/
    http://pc.ign.com/articles/940/940495p1.html
    http://store.steampowered.com/app/18500/

ท่านใดที่เล่นกันแล้ว มาช่วยกันโม้ความมันส์ของเกมนี้กันด้วยนะครับ
    Last edited by estrellas; 23 Feb 2009, 09:44:38.

เหงาเลย ไม่มีคนเล่นจริงงะ

Comment

ไม่เคยเห็นอะครับเกมส์นี้ = = ไม่ใช่แนว

Comment

มาเล่น TD เจ๊งๆ กัน Defense Grid : The Awakening

เจ๊งๆ=คนเลยไม่สนใจ ตั้งชื่อผิด

Comment

Originally posted by pingthemaster View Post

เจ๊งๆ=คนเลยไม่สนใจ ตั้งชื่อผิด

จริงด้วย ขอบคุณครับ

งงกับตัวเองจริงๆ -*-

Comment

เล่นแล้ว ยากโคตรๆ.....

Comment

สูตรครับ พิมว่า =enzyme ตรงเมนูหลัก

ปลดล๊อคทุกด่าน

Comment

ต้องเขียนว่า เจ๋งๆ นะครับ อิอิ
                ผมก็ไม่เคยเลยเขามานึกว่าเกมรถแข่งgridภาคใหม่ซะอีก555+

Comment

ผมเล่นอยู่ครับ

Comment

ผมฌหลดมาแล้วแต่เล่นไม่ได้ ครับ มันขึ้นว่า
                    This application has failed to start because X3daudio1_4.dll was not found.Reinstall the application.

ทำไงดีครับอยากเล่นมาก ช่วยแนะนำหน่อยครับ

Comment

อันเมื่อกี้แก้ได้แล้วครับ แต่ ติดอันนี้ มันขึ้นเป็น กล่องว่า stream error application load error 5:0000065434

Comment

ลืมมาคุย ว่าเล่นจบแล้ว อิอิ

สงสัยตรงไหนถามได้เลยจ้า

คุณ ecto: ผมตอบ PM แล้วนะครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ ผมเล่นได้แล้ว สนุกดี แล้วมันมีทั้งหมด กี่ฉากครับ ผมเล่นไปประมาณ 4 ฉาก กลัวมันจะจบเร็วไป เด๋วไม่มัน

Comment

ผมโหลดมาแล้วเล่นไม่ได้อะครับ

พอโหลดมาได้ 4 พาท แล้วพอจะแตกไฟล์มันขึ้นว่า No Archive

แล้วมันก็แตกไฟล์ไม่ได้ครับ ทำยังไงดีครับ ผู้รู้ช่วยที

Comment

เป็นเหมือน คหข้างบน

Comment

Working...
                              X