Announcement

Collapse
No announcement yet.

RX570

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• RX570

ตอนนี้มี RX570 อยู่ตัวนึงครับ แล้วอยากจะอัพเกรด มีงบ 2500-3000 บาท ควรจะขายตัวนี้แล้วไปหาตัวใหม่ หรือ หารุ่นเดียวกันมาจับ CF ดีครับ

ถ้ายังมีประกันก็ขายมือสองได้สักสองพันกว่าๆ เพิ่มงบอีกสามพันกลายเป็นราวๆห้าพัน มือสองตอนนี้ หา vega56 ราคาสักห้าพันครับ ความแรงพอๆกับ RX5600XT ที่มือหนึ่ง9พันกว่าบาท หรือ vega64 ถ้า PSU ที่ใช้ดีๆ 650-850watt แท้ๆ

ส่วน CF ไม่แนะนำเลย ปัญหาเยอะ เกมใหม่ๆก็ไม่รองรับ แถม PSU ถ้าจะ CF ต้อง 850watt ราคาสามสี่พันขึ้นไป ต่ำกว่านั้นหรือเกรดรองลงมาก็ปริ่มๆเกิน ยิ่งถ้ามีอายุการใช้งานนานหน่อย จ่ายได้ไม่เต็ม ดับกลางอากาศจะพาพังกันหมด

Comment

ขอบคุณครับ ผมน่าจะเลือกขายมือสองแล้ว ไปรุ่นใหม่ตามที่แนะนำครับ

Comment

ตามนั้น เล่นตัวเดียวแรงๆดีกว่าครับ

Comment

Working...
        X