Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบ เรื่องเมนบอด ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบ เรื่องเมนบอด ครับ

จะถามว่า เมนบอดแรงๆ กับเมนบอด ธรรมดา มันต่างกัน ยังไง

บอร์ดแรงมีฟังชั่นที่เยอะกว่าใช้งานดีกว่าและที่สำคัญ oc ได้ดีกว่าครับ

Comment

ตัวที่แพงๆ นั้นส่วนใหญ่(ส่วนใหญ่เลยนะครับ) จะพกความสามารถในการoc มามากกว่าบอร์ดในรุ่นราคาประหยัด option มากกว่า แนวนั้นน่ะครับ ยกตัวอย่างเช่น เฟตการจ่ายไฟเสถียรกว่า(มีประโยชน์ในการoc แต่ถ้าไม่oc ช่างมานเถอะ แต่บางรุ่นอาจจะให้เฟตการจ่ายไฟเหมือนกับรุ่นธรรมดา)บางรุ่นถึงกับมีปุ่มเปิด ปิด และ รี อยู่บนบอร์ดเลย แต่ถ้าไม่ oc ก็ใช้รุ่นธรรมดาไปครับ ไม่แตกต่างกันเลยครับ

Comment

เมนบอร์ดแรง ใช้ชิปดีกว่า ระบายความร้อนดีกว่า เสถียนกว่า บางครั้งสวยกว่าด้วยนะ

Comment

Working...
        X