Announcement

Collapse
No announcement yet.

Crysis ใช้ CPU ขนาดไหนเล่น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Crysis ใช้ CPU ขนาดไหนเล่น

ผมใช้ 4850IceQ CPU 3.6GHz รู้สึกว่าหน่วงมากผมตามบอยมาก มันชอบกระตุกตอนจะยิ่งอ่ะ ไม่ทันมันเลย หรือต้องใช้ 4.0GHz ผม E7300

E2160ยังเ่ล่นครับ ผมปรับกลางๆ คล้อกไม่มาก ลองอัพเดทไดรเวอร์การ์ดจอดูสิ

Comment

ของผมตามลายเซ็นต์ปรับตามนี้เลยครับ เล่นมีกระตุกตอนมันเซพครับนอกนั้นมีหน่วงบ้างนิดหน่อย
      Last edited by vibe; 25 Mar 2009, 13:37:39.

Comment

ผมใช้ q6600 oc 3.6 +GTX 280 ปรับ สูงสุด เล่นได้ลื่นดีนะครับ..

Comment

แรมผมใช้ความเร็ว 1080 อ่ะ เป็นที่แรมใหม

Comment

Originally posted by vibe View Post
            ของผมตามลายเซ็นต์ปรับตามนี้เลยครับ เล่นมีกระตุกตอนมันเซพครับนอกนั้นมีหน่วงบ้างนิดหน่อย
            CPU ทำงานที่เท่าไหร

Comment

AMD ขอแจม LE1640 OC 3.2 9600GSO OC ปรับธรรมดา ลื่นดีครับตุกตอนมันเซพ - -

Comment

Originally posted by lampofgod View Post
                CPU ทำงานที่เท่าไหร
                จัดไม่เป็นอ่ะครับ วัดยังไงหลอบอกหน่อยแล้วจะวัดมาให้ดู

Comment

OC CPU เข้าไปซิครับเอาสัก 3.5-3.8 ก็ลื่นแล้ว เปิดได้สุด ที่จอ 22 ด้วย ปิด AA AF ครับ

ถ้าที่แบบที่ผมบอกแล้วไม่ลื่น ก็เช็ค OS ไดร์เวอร์ดูได้เลยครับ

ชุดแบบนี้ประกอบมาหลายเครื่อง OC เข้าไป ลื่นทุกเครื่อง ถ้าไม่ OC ก็หน่วงนิดหน่อย

Comment

Originally posted by vibe View Post
                    จัดไม่เป็นอ่ะครับ วัดยังไงหลอบอกหน่อยแล้วจะวัดมาให้ดู
                    ก็ใช้ Crysis BenchMark เทสดูสิ ง่ายๆ ว่าเฉลี่ย System เล่นได้ fps ประมาณเท่าใหร่

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=295543

Last edited by TWK.; 23 Feb 2009, 10:25:34.

Comment

ตามนี้เลยครับ
                      Last edited by vibe; 25 Mar 2009, 13:37:39.

Comment

ผมเดิมๆ ตามลายเซ้น ปรับ high ลื่นๆ อยู่

Comment

หุหุ....ผมใช้ E2160 เดิมๆเล่นเครียมา 5 รอบแล้ว

Comment

เกมมันกิน VGA มากกว่า CPU อ่ะ...

Comment

e 2200 ลื่นหัวเเตกเลย

Comment

Working...
                              X