ขอปรึกษาหน่อยครับ จะซื้อ lcd tv 32"
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 3 of 3

Thread: ขอปรึกษาหน่อยครับ จะซื้อ lcd tv 32"

OverclockZone Member absolutez's Avatar

Default ขอปรึกษาหน่อยครับ จะซื้อ lcd tv 32"

ระหว่า LG 32LG53FR หรือ LG Scarlet LCD 32LG60UR

53FR เป็น Full HD ที่ได้ยินมามีปัญหาเสียงจี่หลังเครื่อง เร่งดังลำโพงแตก

ส่วน Scarlet Contrast เค้าว่าไม่ถึง 50000:1 แล้วก็ไม่เป็น Full HD

Lcd TV 2 รุ่นนี้เป็นรุ่น 32 นิ้วครับ กำลังเล็งไว้แค่นี้ ขอความเห็นในการเลือก 2 ตัวนี้หน่อยครับ

OverclockZone Member 1623's Avatar

ยกระดับไป pioneer สิครับ รับรอง ประทับใจแน่นอน แต่ไม่รู้ว่ามีรุ่น 32" เปล่านะครับ

OverclockZone Member papababa's Avatar

53FR ครับ
    เรื่องเสียงแตกผมว่าเป็นกันเกือบทุกยี่ห้อแหละครับ ลำโพงติดทีวีมันกระจอก สู้ลำโพงคอมราคาพันกว่าบาทยังไม่ได้เลย
    อยากได้เสียงดีๆซื้อลำโพงมาต่อเสียงเอาโดยเฉพาะก็ได้ครับ ตอนต่อสายเสียงก็ไม่ต้องต่อเข้าทีวีมาต่อออกเข้าลำโพงต่างหากใช้หัวแปลง RCA เอา

Bookmarks

Bookmarks