Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลมซีพียู เสียงดังมาก เวลาเข้าเกม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลมซีพียู เสียงดังมาก เวลาเข้าเกม

รบกวนเพื่อนๆ ทีคับ ผมมีปันหาคับ
    คือเวลาเข้าเกม เสียงพัดลมจะดังมากคับ แล้วเล่นเกม กระตุกๆ
    ลองเปิดฝาเคส ไปฟังใกล้ๆ ได้ยินที่พัดลมที่เป่าซีพียู คับ
    รุ้สึกเหมือนว่า ซีพียูมันร้อนจัดไงไม่รุ้ พัดลมเรยทำงานหนัก
    (ผมเคย แกะซิงค์ออกมาปัดฝุ่น แล้วใส่เข้าไปตามเดิม)

รบกวนเพื่อนๆ และท่านผุ้รุ้ แนะนำทีคับว่า ควรทำอย่างไร

อาจจะปรับแบบ smart fan ไว้หรือเปล่า
    ก็คือรอบพัดลมเพิ่มขึ้นตามการใช้งานของ CPU
    ถ้าขนาดถอดมาเป่าลืมเช็ดๆแล้ว ยังร้อนอยู่
    แนะนำให้เปลี่ยนซิงค์ใหม่ไปเลยดีกว่าครับ
    ราคาแค่ 1,000- 1,500 ก็เย็นแล้ว

ใกล้หน้าร้อนแล้วด้วยครับ

Comment

มันจะปรับรอบพัดลมขึ้นครับเวลาที่ซีพียูทำงานหนัก

Comment

ผมก้อเปนอยู่ซิ้งค์เดิมอินเทล ต่อแรกๆหมุนดังอึงๆๆๆ หลังๆเริ่มมีเสียงจิกๆออกมาด้วย

Comment

ปรับรอบตามอุณภูมินะครับ ตั้งได้ในใบออส ลองเช็คความร้อนดูครับ

Comment

มีงบหน่อยเปลีย่นซิงค์เลยครับ

แล้วท่านจะได้ความเงียบและเย็นกลับมา

Comment

เป็นเรื่องปกติครับไม่ต้องตกใจ 555

Comment

ก็ถอดสายพัดลมออกเยย (ล่อเล่งน้า)

Comment

ที่บ้านก็เป็น เสียง แก๊กๆ เปล่า

ตอนนี้เปลี่ยนเป็น แมงป่องแดงแล้ว เงียบ มีไฟ เย็นสบายครับ

Comment

Working...
                  X