Announcement

Collapse
No announcement yet.

มี 2-3 คำถามเกี่ยวกับอาการและขอคำแนะนำ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มี 2-3 คำถามเกี่ยวกับอาการและขอคำแนะนำ

1. เวลาเล่นเกม SF เล่นไปนานๆ มันจะค้าง และไม่สามารถออกได้เลย เวลาเล่น ไปนานๆต้อง restart ครั้งนึงถึงจะไม่ค้าง เวลาค้างที่ทำยังไงก็ไม่สามารถออกมาหน้า dasktop ได้เลย นอกจากจะกด restart มันเป็นที่การ์ดจอไหมครับ ลองลบและลงไดร์เวอร์ใหม่ก็ไม่หาย การ์ดจอใหม่ก็เป็น (อันนี้ถามเอาไปแก้ให้เพื่อน )

2. ตอนนี้ EVGA 9800GT ไดร์เวอร์ใช่อันไหนดีครับหรือใช้ตัวที่ให้มา (อันนี้ของผมเอง)

3 วันเสาร์ผมเอาเครื่องมาปัดฝุ่นทำความสะอาด ทาซิลิโคลนใหม่ พอทำอะไรเสร็จเรียบร้อย เปิดเครื่องแค่พึ่งเปิดผมลองเปิด everest ดู CPU ปาไป 41 เลย แค่พึ่งจะเปิดเอง ซิลีโคลนที่ใช้คือ OCZ FREEZ ซิงค์ Tuniq วิธีที่ทาหยด 5 ทิศ (ของผมอีกเหมือนเดิม)

2 ลอง 178.24 ผมใช้อยู่ นิ่งดี

3 ทาซิลิโคน หนาไปป่าวครับ ลองปาดออกหนอย

Comment

และ ข้อ 1 อะครับ ไปรับปากเพื่อนมันแล้ว

Comment

1 ไม่เคยเล่นครับ รอท่านต่ิอไปนะครับ

Comment

Working...
        X