Announcement

Collapse
No announcement yet.

ATI 48xx มีปัญหาเรื่อง Oc memแล้วเล่นเกมส์สะดุดกันไหมครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ATI 48xx มีปัญหาเรื่อง Oc memแล้วเล่นเกมส์สะดุดกันไหมครับ?

การ์ดผมเล่นอยู่ที่ 730/1050 ลื่น ปรกติ แต่ลองmem 1060 พอเล่นPES 2009 มันมีสะดุดๆ เวลาเคลื่อนไหว ต้องลดเหลือ1050 เหมือนเดิม แต่เล่นเกมส์อื่นๆ ภาพไม่แตก ปรกติดี เอ่อ งงเหมือนกัน คนอื่นเป็นกันไหมครับ

ตัว DDR4 เหรอครับ

เท่าที่ลอง กับการ์ดผมเอง แล้วก็ ของพรรคพวกด้วยกันอีกตัว

ลากดันได้ไม่เท่ากัน.... ต่างกันฟ้ากับเหวเลย
    เลยมานั่งคิดๆว่า PWC นี่มันต้องวัดดวงกันขนาดนี้เลยเหรอ? แล้วแต่ดวงจริงๆครับ

ตัวนั้นเมมลากไป 1200 ก็โอเคนะครับ มากกว่านั้น ภาพเริ่มมีเส้นๆ เม็ดเริ่มขึ้น
    ตัวนี้ดันได้ไป 1400 - 1430 อันนี้ยิ่งงงครับ.... ไม่ใช่เรื่องน่ายินดีหรอกครับ ถ้าผมเจอตัวตันๆนี่ คงแย่แน่เลย (ผลิตมาดันไม่คงเส้นคงวา)

Comment

oc ไม่เสถียร
      เกินรีมิต นะ

Comment

ddr3 1.0ns ครับ

ก่อนหน้านี้เรื่อง oc กับ psu ผมว่ามีผลเยอะเลย psu เก่า ลากไม่ค่อยจะไป ตัวนี้ok หน่อย เดี๋ยวจะลองกับrivatunerดูครับ ตอนนี้ผมใช้กับ ati tray tool beta อยู่

แต่การ์ดท่าน leim นี่เทพจริงๆครับ วันไหนว่างช่วยoc cpu และเทสโชว์ห้อง extreme ไปเลย อุๆ 4850 core 800 mem1400 เอาสิ 4870 มีหนาวแน่ๆ หากอัดกับ core i7 น่าจะมันส์

แล้วท่านleim ใช้psu อะไรครับ? cooling เปลี่ยนแล้วเห็นผลขนาดนี้เลยหรือนี่ อืมมมมม cooling เราก็ดีนี่หว่า เหอๆ ยังไม่รู้ core ตันเท่าไหร่ ไป735 ยังปรกติ

Comment

Working...
        X