Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอกระพริบ macbookpro late 2008

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอกระพริบ macbookpro late 2008

ใครเป็นมั่งมั้ยครับเเล้ว มีวิธีเเก้ หรือปล่าว ของผมเป็นตอนที่ใช้ 9400 เเต่ที่ตัว 9600 รู้สึกจะไม่เป็น ใครมีวิธีเเก้ ช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ฮาๆ ของเพื่อนผม New MacBook 2.4 เคยเป็นครั้งนึงครับ แต่พอปิดเครื่อง ถอดปลั๊กก็หายแล้วไม่เป็นอีกเลย
    แต่ตัวที่ผมใช้อยู่ก็ตัวเดียวกัน ยังไม่เคยเจอปัญหานี้ครับ

Comment

ใครมีวิธีเเก้ หรือ เคยติดต่อ technician ของ apple ว่าต้องเข้าศูนย์หรือไม่ ช่วยหน่อยนะครับ ขอบพระคุณหลาย

Comment

มือถืออยู่ไกล้ๆป่ะครับ (ไม่น่าเป็นใน lcd แต่ไม่แน่)
        อีกทีที่แปลงไฟมันไม่เสถียรหรือปล่าว
        ลองถอดสายใช้แต่แบทดูครับเป็นหรือปล่าว

Comment

ของผมปรับเป็น 9600 ตลอดเลยครับ
          เลยไม่รู้ว่าเป็นหรือป่าว
          แก้ได้ไวๆนะครับ

Comment

Working...
          X