Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียงพัดลมดังมากเลยครับทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียงพัดลมดังมากเลยครับทำไงดี

ตอนนี้ไม่รู้ว่าเป็นของตัวไหน ของซีพียูหรือของเคส แต่คาดว่าเป็นของซีพียูอ่ะครับ มันเป็นเสียงแบบหอนๆวี้~~~~~~~~~~~

ทั้งๆที่ตอนซื้อมาใหม่ๆ เงียบมากมาย หรือเป็นเพราะอายุการใช้งานอ่ะครับ ซื้อได้ประมาณ2เดือนกว่าเองนะ พัดลม+ซิ้งเดิมๆของAMD x2 6000+ อ่ะครับ

มีวิธีแก้ยังไงอ่ะครับ

ลองเปิดฝาเคส แล้วถอดมาทำความสะอาดครับ

Comment

ครับจะลองทำตามนะครับ

Comment

อยากรู้ว่าตัวไหนดัง ก็ลองถอดทีละตัวสิครับ

Comment

ลองทุบให้พังทีละตัว ถ้าเหลือตัวสุดท้ายแล้วยังดัง
          ก็นั้นเลย ตัวการ

Comment

Originally posted by 00210604 View Post
            ลองทุบให้พังทีละตัว ถ้าเหลือตัวสุดท้ายแล้วยังดัง
            ก็นั้นเลย ตัวการ
            55555

Comment

โซเน็ค ฉีดยัดลงไปครับ

ตอนไส่ก็หายางในรถ ตัดเป็นวงเล็กๆ รองก่อนขันน๊อต

ถ้าพวกพัดลมแรงๆ อย่าง CM 90 CFM อย่าใด้ให้ไรไปขาวงทางลมมันครับ ดังลั่นสนั่นเคส

Comment

เวร

Comment

ซื้อตั้งโต๊ะเป่าเลย

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                    โซเน็ค ฉีดยัดลงไปครับ

ตอนไส่ก็หายางในรถ ตัดเป็นวงเล็กๆ รองก่อนขันน๊อต

ถ้าพวกพัดลมแรงๆ อย่าง CM 90 CFM อย่าใด้ให้ไรไปขาวงทางลมมันครับ ดังลั่นสนั่นเคส
                    +1 ครับ เพราะว่าใช้อยู่ดังเหมือนกัน เด่วย้ายฮาร์ดดิสหนีดีกว่า จะได้ไม่ดังมากตามที่ท่านบอก

Comment

ว่าจะเปลี่ยนเคสใหม่ ตอนนี้ใช้เคสบ้านเล็กๆมันอัดกันแน่นมากท่าทางจะร้อนน่าดู

แถมPSU มันดันไปอยู่ข้างล่าง ปิดช่องลมหน้าเคสอีก ต้องเปลี่ยนๆ

Comment

Working...
                      X