>>> มีใครใช้ M/B ASUS M2N PV-VM อยู่บ้างครับ คล๊อกรุ่งใหมไอ้ MB รุนนี้ ขอความเห็นครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 3 of 3

Thread: >>> มีใครใช้ M/B ASUS M2N PV-VM อยู่บ้างครับ คล๊อกรุ่งใหมไอ้ MB รุนนี้ ขอความเห็นครับ

OverclockZone Member TaO's Avatar

Smile >>> มีใครใช้ M/B ASUS M2N PV-VM อยู่บ้างครับ คล๊อกรุ่งใหมไอ้ MB รุนนี้ ขอความเห็นครับ

>>>>>>>>>>> มีใครใช้ M/B ASUS M2N PV-VM อยู่บ้างครับ <<<<<<<<<<<<

>> รุ่นนี้คล๊อกรุ่งแค่ไหนครับ

>> เคยคล๊อก ASrock VSTA2 มา คล๊อกรุ่งมากๆ บุตก็เร็วดี แต่....

>> port iDE มันน้อยไปหน่อย แค่ 1 พอร์ทเอง แต่ HDD และ CD-Rom ของเก่ามีอยู่บานเลย

>> ก็ .... กำลังมอง ASUS รุนนี้อยู่ และกำลังจะตัดสินใจซื้อครับ

--------- ข อ บ คุ ณ สำ ห รั บ คำ ต อ บ ล่ ว ง ห น้ า ค รั บ ---------

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

ASUS M2NPV-VM ตัวนี้ผมใช้อยู่ นะครับ จับคู่กับ AMD Sempron 3000+ ( 1.6 GHz)

ถ้าถามว่า เอามา Overclock แล้ว จะรุ่งมั๊ย

เท่าที่ผมใช้ๆ มาแล้วลอง OC ดู ผมว่า ไม่รุ่งนะครับ OC ไม่ Work เลย

ผมดันไปแค่ 1.8 GHz ซิงค์เดิม ไม่เพิ่มไฟ มันก็ Boot Eror แล้วนะครับ ใช้ไม่ได้ ผมเลยลดมาอย่างเดิม ไม่ Clock มันละ

ผมใช้ RAM DDR2 Kingston 512 MB Bus 667 *2 ชิป Hynix นะ

แต่ถ้าใช้งานแบบเดิมๆ นี่คือ เสถียร โคตรๆ ครับ เล่นเกมส์นี่คือนิ่งเลย ชิปเซ็ตพี่เค้า N Force 430 นี่ครับ

Between Hell And Earth

ผมว่า OC รุ่นอื่นดีกว่าครับ เหอะๆ

Bookmarks

Bookmarks