Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชาว 5920G เคยเปลี่ยนการ์ดจอกันบ้างรึเปล่า... วันนี้ขอเสนอ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชาว 5920G เคยเปลี่ยนการ์ดจอกันบ้างรึเปล่า... วันนี้ขอเสนอ...

พอดีได้ไปเจอคนโพสต์ 5920G ใส่การ์ดจอ HD3650 ใน youtube เข้า

http://www.youtube.com/watch?v=GW6V3B1sMuA

มีเล่น crysis ให้ดูด้วยแน่ะ แถม very high เกือบหมดอีกต่างหาก

แล้วเขาก็ลิงค์มาเว็บ
    http://techdaily.uni.cc/5920review/gpu/

บอกวิธีทำเสร็จสรรพ - -"

ความหวังที่จะเล่นได้การ์ดจอ ati เพิ่มขึ้นมาหน่อยนึง

ใครที่ไม่แน่ใจว่าเครื่องตัวเองสามารถอัพเกรดการ์ดจออะไรได้บ้างลองเข้าไปดูตามลิงค์ข้างล่างนี้ครับ
    http://www.mxm-upgrade.com/Table.html
    Last edited by sandy207; 23 Feb 2009, 20:18:01.

ว้าวว คงจะสุดยอดหน้าดูเลย แล้ว 4920G ของผมจะเปลี่ยนได้อะป่าวเนี้ย

Comment

เฮ่ย ค่ายแดงที่กวด 8600gt ได้มันคือสเต็ป 3870 ไม่ใช่เหรอครับ อยู่ในพวก asus M51 นู่น

3650มันไม่ต่ำกว่าเหรอ?

8600gt เดิมๆนี่กด1024 ปานกลางได้นะ +2aa

ในคลิปมัน veryhigh ที่ 800*600 เอ๊ะมันยังไง -*-

ผิดพลาดอย่างไรขออภัยครับ

ปล.เรื่องของเรื่อง ตอนนี้ไม่ได้เซ็งการ์ดจอแรงไม่พอ แต่เซ็งT8300แรงไม่พอ เล่นgta4กระตุกเพราะcpu -*-
      Last edited by xexalskyline; 23 Feb 2009, 23:59:52.

Comment

ถ้า HD3870 ต้องเทียบกับ 8800MGT, 9800MGT โน่น

HD3650 นี่มันแค่แรงกว่า 8600MGT DDR3 เอง

เห็นในเว็บนอกเขาบอกว่า แรงไม่ต่างกับ 9600MGT แม้คะแนนที่เห็นจะแตกต่างกันพอสมควร

ขนาดซื้อแยกเอามาใส่นะเนี่ยยังเล่น crysis ได้ขนาดนี้ ผมเปิด medium ยังกระตุกเลย

Comment

แรงกว่าDesktopผมอีก

Comment

Originally posted by sandy207 View Post
            พอดีได้ไปเจอคนโพสต์ 5920G ใส่การ์ดจอ HD3650 ใน youtube เข้า

http://www.youtube.com/watch?v=GW6V3B1sMuA

มีเล่น crysis ให้ดูด้วยแน่ะ แถม very high เกือบหมดอีกต่างหาก

แล้วเขาก็ลิงค์มาเว็บ
            http://techdaily.uni.cc/5920review/gpu/

บอกวิธีทำเสร็จสรรพ - -"

ความหวังที่จะเล่นได้การ์ดจอ ati เพิ่มขึ้นมาหน่อยนึง

ใครที่ไม่แน่ใจว่าเครื่องตัวเองสามารถอัพเกรดการ์ดจออะไรได้บ้างลองเข้าไปดูตามลิงค์ข้างล่างนี้ครับ
            http://www.mxm-upgrade.com/Table.html
            เว่อไปแล้วมั้ง HD3650 เล่น crysis ปรับ very high ได้เนี่ย (หรือว่าแค่ได้ปรับเฉยๆ แต่พอเล่นจริงกระตุกแหลก?)
            9600M GT ของผมปรับแค่เกือบๆ high ยังหน่วงๆเลยครับพี่น้อง

Comment

คิก ๆ ๆ

Comment

Originally posted by stroumphs View Post
                เว่อไปแล้วมั้ง HD3650 เล่น crysis ปรับ very high ได้เนี่ย (หรือว่าแค่ได้ปรับเฉยๆ แต่พอเล่นจริงกระตุกแหลก?)
                9600M GT ของผมปรับแค่เกือบๆ high ยังหน่วงๆเลยครับพี่น้อง
                ความละเอียดเค้าปรับที่800x480ครับ
                Acer BIOS:
                675MHz Core
                750MHz Memory (downclocked to 700, it was overheating)
                256MB GDDR3

Crysis Settings:

Resolution: 800x480
                Texture: Min
                Model Detail: Medium
                Shadow: Medium
                Everything else: Very High

Comment

แต่โดยส่วนตัวผมว่า กับเกมยุคนี้ 8600GT มันเหลือเฟือแ้ล้วนะ?

ยกเว้นCrysis เกมเดียวที่กินเกินเหตุ แต่ผมว่ามันไม่สนุกเท่าไหร่ล

ว่าแล้วก็เก็บตังซื้อ x9000 กันเถิด GTA4 จะได้เลิกกระตุกซะที -*-

Comment

การ์ดรุ่นนี้ แก้ปัญหา Heat Cycle ของAcer พวกร้อนๆได้นะครับ
                    ตอนนี้ไม่ได้ใช้
                    ใสได้ทุกรุ่น Acer ที่มี MXM Type 1,2,3 ครับ
                    เล่น Resident Evil 5 ไม่ตุกครับ การันตี เฟรมเรท 35+

ผมจะยก Notebook ให้พ่อใช้แล้วครับ CPU ผมมันร้อนจัดรับกราฟฟิกไม่ไหว
                    ตอนนี้ จะไปจับ PC แล้ว เพราะได้มา เลยปล่อยของทิ้ง เสียดายตังครับ

******การ์ดจอ มือ 1 จากบริษัทครับ ประกันการ์ดจอ เหลือ 1 ปี ครับผมมม
                    ราคา 5000 บาทครับ รวมค่าส่ง

นี้รูปตอนส่งมาจากบริษัทครับ ใส่กันกระแทกอย่างดี

ด้านหลังตัวการ์ดครับผม

ด้านหน้าตัวการ์ดครับผมมม

อีกภาพ รับประกันคุณภาพครับผม ประกัน หนึ่งปี

******สนใจติดต่อ 0873904372 ติงครับบ ราคา คุยได้ถ้าไม่พอใจคุยได้นิดหน่อยครับผม

Comment

ขายของไป it market สิโยม

Comment

เป็นอีกทางเลือกที่น่าสนใจ แต่ตอนนี้เจ้า 8600 ผมก็เล่น NFS UC ต่อlcd32" ปรับสุด(เกือบ)หมดไหวอยู่นา
                        ปล. เครื่องผมก็ปีครึ่งและยังไม่เจอ Heat Cycle ว่าแต่จะอยู่ครบ 3 ปีตามเป้าป่าวหว่า
                        Last edited by bcyclone; 24 Sep 2009, 03:51:38.

Comment

4920G ของผมจะเปลี่ยนได้มั้ยคับนิ อยากเปลี่ยนๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by xexalskyline View Post
                            เฮ่ย ค่ายแดงที่กวด 8600gt ได้มันคือสเต็ป 3870 ไม่ใช่เหรอครับ อยู่ในพวก asus M51 นู่น

3650มันไม่ต่ำกว่าเหรอ?

8600gt เดิมๆนี่กด1024 ปานกลางได้นะ +2aa

ในคลิปมัน veryhigh ที่ 800*600 เอ๊ะมันยังไง -*-

ผิดพลาดอย่างไรขออภัยครับ

ปล.เรื่องของเรื่อง ตอนนี้ไม่ได้เซ็งการ์ดจอแรงไม่พอ แต่เซ็งT8300แรงไม่พอ เล่นgta4กระตุกเพราะcpu -*-
                            ใน notebook มันไม่เหมือน PC นะคับ
                            การ์ดจาก เขียว กับ แดง สถาปัตยกรรม ไม่เหมือนกัน

คือ เขียวจะใช้ core อีกตัว มาเปลี่ยนชื่อเป็นอีกตัว เช่น

9600M GT ใน notebook port มาจากตัว 9500GT ใน PC

ส่วน Ati นั้นจะใช้ chip ตัวเดียวกันกับ PC แต่ ลด core/ mem ลงมาแทน

Comment

Originally posted by bcyclone View Post
                              เป็นอีกทางเลือกที่น่าสนใจ แต่ตอนนี้เจ้า 8600 ผมก็เล่น NFS UC ต่อlcd32" ปรับสุด(เกือบ)หมดไหวอยู่นา
                              ปล. เครื่องผมก็ปีครึ่งและยังไม่เจอ Heat Cycle ว่าแต่จะอยู่ครบ 3 ปีตามเป้าป่าวหว่า
                              เจอ NFS: Shit เข้าไปก็ไม่รอดครับ

Comment

Working...
                              X