Announcement

Collapse
No announcement yet.

Harddisk ผมมันพังแล้วหรือครับเข้าวินโดว์ไม่ได้แล้วก็ format ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Harddisk ผมมันพังแล้วหรือครับเข้าวินโดว์ไม่ได้แล้วก็ format ไม่ได้

มันค้างอยู่ตรงหน้าเข้า windows me เลยครับ พอผมลองเข้า dos จะ format ดูก็ก็ไม่ได้

ตอนแรกผมกำลัง ดีแฟก(ไม่รู้เขียนไง) HD อยู่ที่ drive D มัน ขึ้น error มาแล้ว ผมก็ รีเส็ทเครื่องมันก็ค้างตรงหน้าต่าง windows เลยครับ พอไปเข้า dos กด dir ที่ ไดร์ d มันโชว์ข้อมูลเสร็จก็ค้างเลย ไม่รู้เสียตรง drive d เปล่าว

จะแก้อย่างไงดีครับ หรือผมต้องทิ้ง HD นี้แล้ว

ลอง ลบ patition ทิ้งทั้งลูกเลยครับแล้วลองสร้างใหม่แล้วลงwindows ใหม่ดู

Comment

Working...
    X