Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำการติดพัดลม ของ Case CM690หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำการติดพัดลม ของ Case CM690หน่อยครับ

พอดีเพิ่งซื้อมา แล้วคิดอยากจะหาพัดลมไปติดเพิ่มซักหน่อย
    เอาแบบเย็นๆ ดีๆไปเลยครับ ว่าดูดเข้า ดูดออกยังไงทางไหน รบกวนหน่อยเน้อ

หน้าดูดเข้า1 ข้างดูดเข้า1 ล่างดูดเข้า 1 หลังดูดออก 1 ข้างบนดูดออก 2 ตัว
    กลายเป็นเข้า 3 ออก 3 สมดุล ^^

พัดลมผม หน้า บน ข้าง ใช้ที่ติดมากับเคส ส่วนล่างใช้ vizo UVled หลังใช้ xigmatek ใบพัดส้ม Led ขาว

แต่ผมแกะฝาข้างบนไม่เป็นงะจะติดอีกตัวนึง กระชากมันเลยได้ไหม กลัวมันหักเลยปล่อยไว้มานานละไม่ได้ติดอีกตัว-.-

Comment

หามาให้ชม

ของผมต่างจาก2รูปนี้ โดยตัวบนด้านหน้าให้ดูดเข้าเพื่อเพี่มลมเย็นเข้า cpu ส่วนบนหลังดูดออกเพื่อดึงลมร้อนร่วมกับตัวหลังให้เร็ว
      credit: google.com ^^

Comment

Originally posted by momokiko View Post
        หน้าดูดเข้า1 ข้างดูดเข้า1 ล่างดูดเข้า 1 หลังดูดออก 1 ข้างบนดูดออก 2 ตัว
        กลายเป็นเข้า 3 ออก 3 สมดุล ^^

พัดลมผม หน้า บน ข้าง ใช้ที่ติดมากับเคส ส่วนล่างใช้ vizo UVled หลังใช้ xigmatek ใบพัดส้ม Led ขาว

แต่ผมแกะฝาข้างบนไม่เป็นงะจะติดอีกตัวนึง กระชากมันเลยได้ไหม กลัวมันหักเลยปล่อยไว้มานานละไม่ได้ติดอีกตัว-.-
        แกะฝาบนต้องแกะฝาหน้าก่อนครับ แล้วเอามือดึงระหว่างรอยต่อฝาบนกับฝาหน้า

Comment

ขอบคุณครับ ^^

Comment

ขอบคุณมากเลยครับ ได้ความรู้ใหม่อีกแล้ว หุหุ

Comment

หาพัดลมดีๆมาเปลี่ยนใส่ฝาข้างก็เย็นแล้วครับ Systemความร้อนแค่34เองครับ

Comment

Working...
              X