overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: MX-2 ซิลิโคน highferformance กับ โน๊คบุ๊ค (อากาศร้อนอย่างนี้ช่วยท่านได้)

OverclockZone Member superego1g's Avatar

Default MX-2 ซิลิโคน highferformance กับ โน๊คบุ๊ค (อากาศร้อนอย่างนี้ช่วยท่านได้)

มาดูหน้าตาของมัน เลือดตาแทบกระเด็นกว่าจะได้เทสเสียเวลาไปครึ่งวันถอดยากมากเจ้าg1 mx-2เดินๆดูตึกคอมเพิ่งได้มาในราคา 400 บาทรูปไม่ค่อยชัดนะคับ เพราะรีบมากเอามือถือห่วยๆถ่าย

ก่อนอื่นก็มาถอดๆๆกันเลย เอาซิ้งค์cpu มาจัดการซะ

เงาวับเลย

เริ่มกระจัดกระจายไปคนล่ะทาง

เอาคีย์บอร์ดออกไป

น๊อตไปคนละทางแล้วว

เอะแล้วทำงัยต่อดี

จ๊ะเอ๋ละแล้วก็เจอทางเข้าแล้ว

ตรงนี้นี่เองคือปัญหา จัดการเอามันออกไปแล้วเอาของใหม่ใส่ซะ

ทำสะอาดเงาวับเชียว แล้วก็จัดการเอาของใหม่ใส่

จัดการประกอบเข้าที่ ลุ้นๆๆๆ บูตขั้นมั้ยเนี้ย

เย้ๆๆๆและแล้วก็จบซะที เล่นเอาเสียเวลาไปครึ่งวันกว่าจะได้เทส เฮ้ยยเหนื่อย มาดูผลเทสกันครับ

idel โหมด highperfermance non full load ปรับไฟสุด

ว้าว gpu ลดลงกว่าครึ่ง จากเดิมจะอยู่ราวๆ 70 +

โหมด highperfermance full load ปรับไฟสุด เทส game FAER2

โอ้ว นี่แหละที่ต้องการ เดิม maxขอขวดที่ 96 c ตอนนี้ เหลือแค่ 67กว่าๆ เอง ขอบคุณ mx-2 สมราคาจริงๆ คราวนี้ก็ overclock แบบไม่ต้องยั้งแว้ว ขอบคุณที่แวะเข้ามาดูงับ

OverclockZone Member O - JO's Avatar

๋JAB

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

ของผมลดแค่ 2-3 องศาเอง

OverclockZone Member
    ถ. สนามบินน้ำ จ.นนทบุรี

ขอบคุณสำหรับกระทู้ดีๆแบบนี้คับ
    กะลังมีปัญหากะความร้อนอยู่พอดี
    คงต้องไปหาซื้อมาใช้บ้างแล้วคับ

OverclockZone Member PrIcoN's Avatar

เย็นชื่นใจกับราคาพอนำมาใช้ได้ เหอะๆแจ่มจริงๆ

OverclockZone Member superego1g's Avatar

สำคัญตรง gpu เดิมๆมันจะติดฟอยเงินมาให้ผมเอามันออกเลย เอาทองแดงทาซิลิโคนจิ้มตรงๆเลยความร้อนระบายได้เร็วกว่าเดิมมาก อันนี้แล้วแต่รุ่นนะครับ รุ่นอื่นๆผมม่รู้ว่ามันเป็นยังงัย

OverclockZone Member artbum's Avatar

ของเดิมสูงที่ 96 ถ้าปล่อยไว้โดยไม่อัด mx2 นี่เดี๋ยวมันจะ heat cycle ป่าวครับ

OverclockZone Member kongky7's Avatar
    ย้ายมาอยู่ บางใหญ่ นนท์และ ^^

แบบนี้ ประกันไม่หลุดหรอครับ ถ้าแกะเครืื่องอะครับ

ร้อนบ่อยๆเข้าก็เจ๊งแน่นอนครับ ไม่แนะนำให้แกะครับ ทำได้เฉพาะเครื่องหมดประกันแล้ว ไม่ก็ให้ศูนย์เค้าทำให้ แกะเองเดี๋ยวจะไม่รอดเหมือนผม สำคัญวอยประกันห้ามขาดให้คงสภาพเดิมที่สุดล่ะคับ น๊อตเหลือตัวนึ่งอีก555 เวรกำ
    Last edited by superego1g; 24 Feb 2009 at 00:39:37.

OverclockZone Member sandy207's Avatar

ว้าว อย่างนี้ต้องไปหามาบ้างร้อนจนการ์ดจอกระตุกเลย (เผลอ ๆ เอาไปใช้ตอนใส่ HD3650 ด้วย)

ปล.ต้องแกะขนาดนั้นเลยเหรอครับ ตอนแรก 5920G แกะมั่วเหมือนกัน แต่หลัง ๆ เพิ่งมารู้ แกะแค่ น็อต 4 ตัว -*-

OverclockZone Member estrellas's Avatar

น้อตเหลือตัวนึง ทำไงดี 5 5 5

เจ๋งดีครับ

OverclockZone Member commaster's Avatar

เขาทำมาเกินคับ ไม่ต้องตกใจ อิอิ

OverclockZone Member suriya43426's Avatar

ไม่ลองทำกับรุ้น S41 บ้างหรอครับ

ผมหมดประกันแล้วอยากทำ

ตอนนี้ OC Gpu กับ Cpu

500/1000/700 > 530/1350/850 Gpu

2.0 > 2.2 Cpu

อุณหภูมีอยู่ที่ 89 และ 77 องศา ที่ Full

OverclockZone Member

NB ผมทุกตัวแกะมาทาใหม่หมดเลย
    ไม่ยากครับ แต่ต้องใจเย็นๆ อย่างัด

OverclockZone Member mhm's Avatar
    รังสิต ปทุุมธานี

ซิลิโคนทำให้ลดได้มากขนาดนี้เลยหรอ?

หุหุ

Super Moderator tor_Za's Avatar

น๊อตเหลือผมขอนะ เพราะว่าของผมน๊อตหายไปตัว อิอิ

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

Bookmarks

Bookmarks