Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS GTX 285

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS GTX 285

ผมสั่งซื้อไปแล้ว กับ ASUS GTX285

ซื้อมาแล้วครับ จะแรงไหมครับนิ มันคุ้มไหมที่จะซื้อมาใช้ตอนนี้ หรือว่า ราคามันยังสูงเกินที่จะซื้อซื้อมา 15900 อะครับ ไอ่ที่ผมถามไปเพราะ มี Spec ของเพื่อน เค้าจะเอาเหมือนผมอะ ผมเลยมาเป็นหนูลองยาก่อน ถามความเห็นทุกคนครับ เผื่อจะได้ จัด การ์ดจอให้มันใหม่...

แรงๆ

Comment

ผมว่าราคานี้รอเมษาเอา4890ดีกว่าถุกกว่าด้วย

Comment

15900 เลยรึ ยี่ห้ออื่นถูกกว่าอ่ะ
        XFX 14950
        EBGA 14800
        INNO 13900
        Winfast 14300
        ผมว่า มันก็ ref เหมือนกันนิ สั่งมาแล้วก็ไม่เป็นไร แรงโคตรๆอยู่แล้ว...

Comment

Asus ก็ อย่างงี้ล่ะครับ งาน เค้า เนียนจริงครับ ราคาเลยแพงกว่าชาวบ้าน เค้าหมด

ยกตัวอย่างเช่น 295 เป็นหลักเลย คับ Bios ทางasus ก็ได้มาปรับปรุงใหม่ PCB ก็เอามาแก้ไขเป็นแบบฉบับของAsus เองคับ
          285 ก็แรงล่ะคับ ท่าน ใช้ไปเหอะครับ

Comment

Originally posted by leaderpor View Post
            ผมสั่งซื้อไปแล้ว กับ ASUS GTX285

ซื้อมาแล้วครับ จะแรงไหมครับนิ มันคุ้มไหมที่จะซื้อมาใช้ตอนนี้ หรือว่า ราคามันยังสูงเกินที่จะซื้อซื้อมา 15900 อะครับ ไอ่ที่ผมถามไปเพราะ มี Spec ของเพื่อน เค้าจะเอาเหมือนผมอะ ผมเลยมาเป็นหนูลองยาก่อน ถามความเห็นทุกคนครับ เผื่อจะได้ จัด การ์ดจอให้มันใหม่...
            จะแรงมั๊ย จะคุ้มมั๊ย
            ไม่มีใครตอบท่านได้หรอกครับ
            แต่ท่านจะคิดออก รู้แจ้ง และเข้าใจได้ด้วยตัวเอง
            เมื่อ GTX 3XX หรือ HD 5XXX
            มันออกมากลางปี ให้ท่านเห็นสเป็ค ได้รู้ความสามารถของมัน และได้เห็นราคาของมัน
            และหากท่านตอบว่า โธ่เอ๊ย..GTX 3XX / HD 5XXX แรงกว่า GTX285 แค่เท่าตัว
            แพงกว่าแค่ 3-4 พัน ไม่เห็นจะวิเศษวิโสอะไรเลย เล่น CRYSIS จอ 22/24 นิ้ว
            ที่ความละเอียดสูงสุด 16AF 8AA ได้แค่ 60 FPS เฟรมเรตไม่มีตก/ไม่มีหน่วง มันก็แค่นั้นล่ะว๊า
            ถ้าเช่นนั้น GTX 285 ท่านซื้อมาแรงแล้ว คุ้มแล้ว ไม่ผิดหวังแล้วครับ
            อิๆ...
            Last edited by sompolli; 24 Feb 2009, 06:25:38.

Comment

Originally posted by sompolli View Post
              แต่ท่านจะคิดออก รู้แจ้ง และเข้าใจได้ด้วยตัวเอง
              มันออกมากลางปี ให้ท่านเห็นสเป็ค ได้รู้ความสามารถของมัน และได้เห็นราคาของมัน
              และหากท่านตอบว่า โธ่เอ๊ย..GTX 3XX / HD 5XXX แรงกว่า GTX285 แค่เท่าตัว
              แพงกว่าแค่ 3-4 พัน ไม่เห็นจะวิเศษวิโสอะไรเลย เล่น CRYSIS จอ 22/24 นิ้ว
              ที่ความละเอียดสูงสุด 16AF 8AA ได้แค่ 60 FPS เฟรมเรตไม่มีตก/ไม่มีหน่วง มันก็แค่นั้นล่ะว๊า
              ถ้าเช่นนั้น GTX 285 ท่านซื้อมาแรงแล้ว คุ้มแล้ว ไม่ผิดหวังแล้วครับ
              อิๆ...
              โดนใจ

Comment

Originally posted by sompolli View Post
                อิๆ...
                โอ้...คำพูดเฉียบคมครับนับถือครับ
                ปล.285นี่ปรับhightได้ทุกเกมแล้ว เทพๆ

Comment

ใช้กับจออะไรครับ
                  ปรับความละเอียดแค่ไหน
                  มีการ์ดอย่างอื่นที่อยากได้ในราคาเท่ากันไหม
                  จะได้แนะนำได้ถูกครับ
                  ......แอบเชียร์ 4870x2 นะ เทียบกับราคา
                  ลองใช้ gtx 280 มา รู้ได้ถึงความแตกต่าง
                  แต่ต้องดูส่วนอื่นด้วยครับ

Comment

ถ้า 280 ราคาตอนนี้ 10k ล่ะ น่าสอยมั้ยครับ...

Comment

ผมว่าสูงไปนิดนะ ราคา TK 14900
                      http://www.tkcom99.com/product_detai...5&s_cat_id=168

Comment

ซื้อของแพงต้องทำใจ ยังไงๆ เด๋วตัวใหม่ๆก็ออกมา และราคาก็ตกไวอยู่แล้ว
                        ถือว่าซื้อก่อนใช้ก่อนไปละกันคับ
                        ซื้อมาแล้วก็ต้องใช้บ่อยๆ ไม่ใช่ซื้อมาเปิดอาทิตย์ละครั้ง อันนีัก็ขาดทุนอยู่แล้ว
                        Last edited by ohmmo144; 24 Feb 2009, 08:59:05.

Comment

ถ้าให้คุ้มต้องซื้อของแรงเมื่อปีก่อนครับ ซื้อของแรงปีนี้แล้วจะเซ็งเป็ด

Comment

Originally posted by leaderpor View Post

-
                            -*
                            คุ้มครับ มากๆ โดยเฉพาะเอามาเล่น camfrog 100จอ ถ้าเข้าไปโซนนอกยิ่งคุ่มใหญ่ GTX285 สร้างภาพมา ทั้งเนียน ทั้งเว้าและโค้ง ...

Comment

ถ้าเล่นเกม ก็คุ้มคับ เล่น farcry2 aa ภาพ ปรับสุด 1680x1050
                              ลื่นเลยคับ ไม่ค่อยร้อน กินไฟน้อย

Comment

Working...
                              X