Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเหลือหน่อย การ์ดจอ EN8800GT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเหลือหน่อย การ์ดจอ EN8800GT

ผมใช้การ์ดจอ ASUS EN8800GT 512MB เรื่องก็มีอยู่ว่า

พอเล่นๆไป พัดลมการ์ดจอ เหมือนจะหยุดทำงาน แต่ไม่หยุดทำงาน ปกติความร้อน 57c พอพัดลมเหมือนจะหยุดทำงาน ความร้อนปาไป 80c แล้วเสียงการ์ดจอหอน เลยละครับ แล้วสักแปป พัดลมก็กลับมาทำงาน (ทุกทีมันไม่เคยเป็นอะครับ)

ข้อมูลความร้อนดูในโปรแกรม ASUS SmartDoctor เอามือจับโครตร้อนละพี่น้อง

ไม่ทราบว่าการ์ดจอมีปัญหารึเปล่าครับ หรือเป็นกันทุกคน อธิบายหน่อยไม่เคยเจอ
    Last edited by essoonline; 24 Feb 2009, 01:22:44.

ใช้อยู่ อาการ ปกติ เพราะว่าเปิดแอร์+พัดลม2ตัว

Comment

ความร้อนปกติ...
      แต่เสียงหอนมันยังไงๆอยู่...

Comment

555+

ใช้เหมือนกันคับ 54-56~

Comment

นั้นละครับ มันเป็นแบบ พัดจากปกติเหมือนทุกทีที่เคยเป็น-แล้วก็พัดไปแบบว่าโครตแรง พอพัดแรงเสร็จแล้วมันก็เริ่ม มาพัดเหมือนไม่มีแรงพัด ตอนนี้ละมันจะหอน

Comment

ใครใช้ EN8800GT มีอาการ แบบผมมั้งรึเปล่าครับ

Comment

เสียงมันหอน อาจหมายถึงรอบพัดลมมันมากขึ้นเลยทำให้ได้ยินเสยงพัดลมตัดอากาศดังขึ้นมากกว่ากระมั่ง

ถ้างั้นก็ปกติครับ

Comment

เครมด่วน

Comment

ประมาณนี้เหมือนกัน 57 - 58 Full ก็ 70 กลางๆ

Comment

ตอนนี้ เจอ สาเหตุ ละครับ เป็นที่ พัดลมของการ์ดจอ พอตอนที่มันเหมือนจะหยุดหมุน ก็มาพร้อมกับเสียงหอน

ผมลอง เอานิ้วไปจิ้มมันขึ้นไป มันก็กลับมาหมุนปกติ ปัญหาทั้งหมดมันก็คือ พัดลมของการ์ดจอนี้เอง เดียวต้องส่งเครม แล้วละ

-------

ขอบคุณสำหรับคนแนะนำ ดีๆครับนะครับ
                    Last edited by essoonline; 25 Feb 2009, 03:01:08.

Comment

Working...
                    X