Announcement

Collapse
No announcement yet.

1080ti เล่นเกมแล้วค้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Comment

Originally posted by akarawuth View Post
      update : หลังจากที่ผมได้เปลี่ยนเจ้าซิลิโคนแผ่น Thermal pad อาการหลุดค้างได้หายไป เลยสรุปว่า แรมของการ์ดจอน่าจะร้อนเกินเนื่องจากซิลิโคนได้หมดอายุไข
      ใครที่มีอาการแบบผม ลองถอดหรือสังเกตซิลิโคนแผ่นกันเบื้องต้นด้วยนะครับ
      ยินดีด้วยคับ ว่าแต่ซิลิโคนแผ่นติดแรมซื้อที่ไหนคับ

Comment

Originally posted by ji123 View Post
        ยินดีด้วยคับ ว่าแต่ซิลิโคนแผ่นติดแรมซื้อที่ไหนคับ
        สั่งจาก shopee ครับมีอยู่หลายร้านอยู่ครับ

Comment

ยินดีด้วยครับผม

Comment

ยินดีด้วยครับ

Comment

ใช้ แผ่นสิริโคน หนากี่ mm ครับ

Comment

เดี๋ยวลองทำบ้างครับ อาการเหมือนกันเลย แต่ของผมเป็น 1070Ti
                ขอถามต่อครับ ตัวการ์ดผมยังไม่หมดประกัน ผมแกะมาเปลี่ยน ประกันจะขาดไหมครับ

Comment

Originally posted by neoskyline View Post
                  เดี๋ยวลองทำบ้างครับ อาการเหมือนกันเลย แต่ของผมเป็น 1070Ti
                  ขอถามต่อครับ ตัวการ์ดผมยังไม่หมดประกัน ผมแกะมาเปลี่ยน ประกันจะขาดไหมครับ
                  ตัวการ์ดมีวอยกันแกะที่หัวน็อตไหมครับ ถ้าไม่มีก็แกะได้

Comment

Comment

Working...
                    X