Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้วินโด้Windows XP Dark Edition V.7 Rebirth ขอถามหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้วินโด้Windows XP Dark Edition V.7 Rebirth ขอถามหน่อยครับ

คือผมลงวินโด้ตัวนี้แล้วก็รู้สึกดีนะครับเร็วดีแต่ติดที่ว่าFontไทยมันเล็กแล้วบางโปรแกรมที่เป็นภาษาไทยมันเป็นภาษาต่างด้าวนะครับแก้ยังไงใครที่ใช้เป็นเหมือนผมไหมครับผมลองไปแก้ที่
    Appearance>Font size>Lrage Font พอกดจาก Normalเป็นLrage Font ค้างเลยครับจะแก้ยังไงใครที่ช่วยบอกทีนะครับ ดูจากรูปเห็นไหมครับว่าตัวหนังสือที่msnเล็กมากแทบมองไม่เห็นเลย

ขอบคุณมาก

เห็นในบิตเขาออกตัว refix มา เห็นบอกว่าแก้เรื่องปัญหา font ใน msn 8iy[

Comment

ตอนแรกผม ลงไปแล้วนะครับ dark เนียผมลบทิ้งเพราะฟอนปวดตาอย่างแรงเลยครับเลยลง อันอื่น

Comment

สงสัยตัวนี้คงต้องลบทิ้งลงตัวอื่นใช่ไหมครับ

Comment

ท่าน Catalogk เอา Refix มาลงแล้วนี่

>>>>>> ตัวแก้ Font V.7 <<<<<<

>>>>>>>>> DVD Version ยังไม่มีกำหนดจะออกนะครับ <<<<<<<<

Comment

ทำไมถึงชอบใช้กันจริง ๆ พวกวินโดวส์ แปลกๆ ดัดแปลง เนี่ย

Comment

เป็นเหมื่อนกันเลยครับ แต่ก็ทำใจเพราะมันสวย คิคิ

Comment

Originally posted by pann View Post
                ท่าน Catalogk เอา Refix มาลงแล้วนี่
                เป็นแค่ตัวแก้รึป่าวครับ ผมรอตัว refix ทีเดียวเลยดีกว่า พรุ่งนี้ก้มาแล้ว

>>>>>>>>> สำหรับท่านที่กำลังจะโหลดรอ Refix ได้เลย ขอโทษที่ต้องทำให้เสียเวลาครับ<<<<<<<<
                >>>>>>>>> ReFix จะิิอัพพรุ่งนี้นะครับแก้เรื่อง Boot และ Font แล้วครับ<<<<<<<

Comment

Originally posted by coolyfresh View Post
                  เป็นแค่ตัวแก้รึป่าวครับ ผมรอตัว refix ทีเดียวเลยดีกว่า พรุ่งนี้ก้มาแล้ว

>>>>>>>>> สำหรับท่านที่กำลังจะโหลดรอ Refix ได้เลย ขอโทษที่ต้องทำให้เสียเวลาครับ<<<<<<<<
                  >>>>>>>>> ReFix จะิิอัพพรุ่งนี้นะครับแก้เรื่อง Boot และ Font แล้วครับ<<<<<<<
                  แล้วรอโหลดที่ไหนครับ

Comment

Originally posted by kasoi36 View Post
                    แล้วรอโหลดที่ไหนครับ
                    ก็คงที่ ที่เขาปล่อยนั้นละครับ ก็เจ้าตัวเขาประจำอยู่ที่บิทสยาม

ถ้าท่านไม่ได้โหลดมาจากที่นั้น แต่เป็นตามเว็บบอร์ดหรือเว็บบิทอื่นๆ ที่เอาของเขาไปปล่อยอีกที

ก็คงต้องถามกับคนที่เอามาปล่อยต่อในเว็บนั้นๆละครับ

Comment

Originally posted by pann View Post
                      ก็คงที่ ที่เขาปล่อยนั้นละครับ ก็เจ้าตัวเขาประจำอยู่ที่บิทสยาม

ถ้าท่านไม่ได้โหลดมาจากที่นั้น แต่เป็นตามเว็บบอร์ดหรือเว็บบิทอื่นๆ ที่เอาของเขาไปปล่อยอีกที

ก็คงต้องถามกับคนที่เอามาปล่อยต่อในเว็บนั้นๆละครับ
                      อ๋อพอดีผมโหลดมาจากเว็ปบิตอื่นะครับงั้นคงต้องรอคนปล่อย

Comment

โหลดมาอยู่ในเครื่องยังไม่ได้ลองเลย 555

Comment

ของเจ้านี้ผมก็โหลดมาเก็บเกือบทุกตัวนะ แต่ไม่เคยได้ใช้สักตัว

คนได้ใช้ก็เป็น เพื่อน หรือคนใกล้ตัวทั้งนั้น

ส่วนตัวก็ Ori หรือไม่ก็ 2006 V.9 เอิ๊กๆ

Comment

อันนี้ตัวแก้ฟ้อนต์นะครับ ของคุณ catalogk ถ้าไม่อยากลงวินโดใหม่

วิธีก้ ดับเิบิลคลิก กดโอเค แล้วรีสต้าท

http://www.uploadtoday.com/download/?197215&A=823954

Comment

Originally posted by Skywalker- View Post
                              ทำไมถึงชอบใช้กันจริง ๆ พวกวินโดวส์ แปลกๆ ดัดแปลง เนี่ย
                              ตัว ori มันไม่เวิร์คไงคับ เลยต้องหาเวอร์ชั่นอื่นมาลอง ถ้าลงตัวแท้เพียว ๆ เลย ต้องเซตค่ามากมาย ลงโปรแกรมเสริมอีกเป็นโหล ที่มีมาก็ต้องเอาออก.. ไม่รวมdriver ที่มักหาไรไม่เจอ รีเครื่องอย่างน้อย ๆ 3-4รอบ กว่าจะพอทำไรได้ ไม่รวมเวลาทั้งหมดที่ต้องใช้ราว ๆ ชม. (เวอร์ชั่นโม น้อยกว่าประมาณครึ่ง)
                              และอีกหลายๆ เหตุผล..

ปล. ตอนนี้ทำตัวรวมโปรแกรมไฟล์ติดตั้ง ให้อยู่ด้วยกันได้ละ สบายหน่อย คลิกเดียวจบ..

Comment

Working...
                              X