Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครรู้เรื่อง HDD seag.... 500GB 32mb บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครรู้เรื่อง HDD seag.... 500GB 32mb บ้าง

คือผมซื้อมาใช้ได้ อาทิตย์กว่าๆ ที่ร้านเขาแนะนำให้เอา มินิจัมเปอออกเพื่อจะได้เป็น sata2 3.0
    ผมเลยเอาออก(ถ้าไม่เอาออกมันจะเป็น sata ธรรมดา) แต่ตอนนี้ใช้งานอยู่ทำไม ไฟHddมันทำงานตลอดอะ มันกระพริบเลื่อยๆ
    แม้กระทั่งผมไม่ได้ทำงานอะไรบ่อยไว้เฉยๆมันก็กระพริบเลื่อยๆ แล้วผมลองฟังที่ตัว HDD มันมีเสียง กืดๆ หน่อยๆเวลาไฟกระพริบ เลื่อยๆเลย อยากทราบว่ามันมีปัญหาอะไรไหม

Originally posted by 100GHz View Post
    คือผมซื้อมาใช้ได้ อาทิตย์กว่าๆ ที่ร้านเขาแนะนำให้เอา มินิจัมเปอออกเพื่อจะได้เป็น sata2 3.0
    ผมเลยเอาออก(ถ้าไม่เอาออกมันจะเป็น sata ธรรมดา) แต่ตอนนี้ใช้งานอยู่ทำไม ไฟHddมันทำงานตลอดอะ มันกระพริบเลื่อยๆ
    แม้กระทั่งผมไม่ได้ทำงานอะไรบ่อยไว้เฉยๆมันก็กระพริบเลื่อยๆ แล้วผมลองฟังที่ตัว HDD มันมีเสียง กืดๆ หน่อยๆเวลาไฟกระพริบ เลื่อยๆเลย อยากทราบว่ามันมีปัญหาอะไรไหม
    เลื่อยๆ = เรื่อยๆ

เบื้องต้นผมว่าน่าจะลอง scan disk ดูก่อนนะครับ

Comment

ของผมปกติ

ดันๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by 100GHz View Post
        เอาออกถูกแล้วครับ ถ้าบอร์ดเราเป็นซาต้า2
        ใช้ๆไปก่อนครับ ถ้ามันพังก็เครม ซีเกรทหลังก็งี เอาฮาร์ดดิส จูน เช๊คดูก็ได้ครับ ถ้าไม่สบายใจ

Comment

ตัวเดียวก่ะผมเลย ซีเกจเสียงดังปกติ ถ้าเงียบแสดงว่าใกล้ลาโลกแล้ว มันจะสวนทางกันยี่ห้ออื่นครับ ส่วนตัวลำคาญและไม่สบายใจเหมือนกัน แต่มั่นใจในซีเกจครับ อิอิ

Comment

ผมไม่ดังนะอิอิ เงียบกริบ (สงสัยหลับอยู่)

Comment

ของผมก็เคยเป็น แต่เป็นตัว 160 นะ มันตังกึ๊ด ๆ สักพักน๊อตดีเทคเลย 555

Comment

เหมียนกันเยย 5555555555

Comment

Working...
                X