Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD Sea.. 500GB 32mb ST3500320AS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD Sea.. 500GB 32mb ST3500320AS

คือผมซื้อมาใช้ได้ อาทิตย์กว่าๆ ที่ร้านเขาแนะนำให้เอา มินิจัมเปอออกเพื่อจะได้เป็น sata2 3.0
    ผมเลยเอาออก แต่ตอนนี้ใช้งานอยู่ทำไม ไฟHddมันทำงานตลอดอะ มันกระพริบเลื่อยๆ
    แม้กระทั่งผมไม่ได้ทำงานอะไรบ่อยไว้เฉยๆมันก็กระพริบเลื่อยๆ แล้วผมลองฟังที่ตัว HDD มันมีเสียง กืดๆ หน่อยๆเวลาไฟกระพริบ เลื่อยๆเลย อยากทราบว่ามันมีปัญหาอะไรไหม หรือมันปกติ
    ผมใช้ win xp ตอนที่ใช้ ata ไม่เป็นนะครับ หยุดทำงานแล้วไม่กระพริบ

ปกติครับ ของผมก้อดัง เป็นเรื่องธรรมดาของซีเกต

Comment

น่าจะปกตินะ ของเค้ามันเน้นดัง

Comment

ปกติๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

เพื่อนผมใช้รุ่นนี้อะครับ มันดังกิ๊กๆๆ แล้วก็โอนข้อมูลช้ามาก เลยส่งเครมด่วน

Comment

ถ้าเครื่อง idle แล้วกระพริบตลอด ผมว่าไม่ปกตินะ
            ลองเช็คดูว่ามีโปรแกรมอะไรแอบ run อยู่รึเปล่า อาจจะเป็นไวรัส

ปล. เรื่อยๆ นะครับ ไม่ใช่ เลื่อยๆ

Comment

ทำไมตัวนี้มีปัญหาเยอะจิง
              ผมก็เคยใช้นะ เคลมไป 2 รอบ

Comment

เปลี่ยน ปกติของ SG ดังแก๊กๆ เวลาอ่าน

ตอนนี้เปลี่ยนมา ใช้ WD รหัส KS แล้ว เงียบจริงๆ ไม่งอแง

Comment

อัพ FW กันด้วยนะครับ

Comment

แปลกแฮะ ของผมไม่ดังเลยอ่ะ เงียบสนิท(สงสัยผิดปกติ ส่งเคลมดีกว่า)

Comment

Originally posted by Dracula View Post
                      แปลกแฮะ ของผมไม่ดังเลยอ่ะ เงียบสนิท(สงสัยผิดปกติ ส่งเคลมดีกว่า)
                      ของปลอม...

Comment

เสียงดังยังรับได้ แต่เรื่อง FW นี่มันยังไงกัน เริ่มเซ็งซีเกตซะล๊ะ

Comment

ตอนนี้เปลี่ยนมา ใช้ WD รหัส KS แล้ว เงียบจริงๆ ไม่งอแง
                          ของผมก็ WD รหัสAAKS ด้วย แต่มันดัง กิ๊กๆ -*- เอาโปรมาเช็คมันก็บอก Hdd ผม Excellent 100%

Comment

Working...
                          X