Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU 700W แท้ นี้ ถ้าเปิดโหลดบิท 24 ชม. เดือนนึงจะจ่ายค่าไฟประมาณเท่าไหร่ครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU 700W แท้ นี้ ถ้าเปิดโหลดบิท 24 ชม. เดือนนึงจะจ่ายค่าไฟประมาณเท่าไหร่ครับ ?

PSU 700W แท้ นี้ ถ้าเปิดโหลดบิท 24 ชม. เดือนนึงจะจ่ายค่าไฟประมาณเท่าไหร่ครับ ?

PSU มันไม่ได้จ่าย 700 watt ตลอดเวลานะครับ
    อุปกรณ์เราในเครื่อง ใช้ไฟแค่ไหน มันก็จ่ายแค่นั้น

ถ้า spec ตามลายเซ็นท่าน ไม่ได้ overclock น่าจะใช้ประมาณ 300+- 30 watt

ส่วนวิธีคำนวนเงิน รอผู้รู้ท่านต่อไป
    Last edited by pisuit; 24 Feb 2009, 14:14:47.

Comment

ถูกต้องครับบบบบบบบบ

Comment

ตามนั้น ถ้าจ่ายเต็มๆ 700 ตายลูกเดียว

Comment

มันขึ้นอยู่กับอุปกรณ์ในเครื่องของท่าน ถ้ามาก หรือ มีแต่ของแรงก็กินไฟมาก

Comment

ทีแรก ผมก็ตกใจ เหมือนกัน ว่า ถ้าจ่ายเต็ม 700 ตลอด เวลาบิลค่าไฟมา อากาศร้อน ๆ แบบนี้ คงจะหนาวได้ ง่าย ๆ ล่ะครับ

อีกประเด็น - สำหรับเครื่องสำรองไฟ เราจำเป็นที่จะต้อง เลือก สเปกเครื่อง สำรองไฟ ที่ค่าวัตต์ สูง ๆ ตามด้วยหรือไม่ครับ ถ้าค่าวัตต์ ไม่สูงพอ เวลาไฟดับ ไฟกระชาก เครื่องคอมมันก็จะดับ ด้วยใช่หรือไม่ครับ ?

Comment

ถ้าคอมมีของแรงกินไฟมาก ก็ต้องเลือกupsที่วัตต์มากตาม ไม่งั้น วูบ...........ครับ

Comment

http://www.thermaltake.outervision.com/index.jsp

คำนวณออกมาจะได้ Watts ที่ใช้โดยประมาณ

Comment

กระแสที่ใช้จะขึ้นอยู่กับค่าเอฟฟิเอนซี่ ในระดับวัตต์ที่ใช้งานครับ

Comment

PSU 80Plus หรือป่าวครับ ถ้าใช่ก็จ่ายน้อยลง

Comment

ปัญหามันอยู่ที่ 4850 มันกินไฟเยอะอ่ะดิ ถึงจะไม่โหลดก็เถอะ

หาออนบอร์ดมาโหลดบิทดีสุดแล้ว

Comment

Working...
                      X