Announcement

Collapse
No announcement yet.

LG 27GL850 ปัญหาจุกจิก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ซื้อ dell ประกันน่าจะดีสุด

Comment

Originally posted by nattha_tum View Post
      เห็นมือ2ขายในห้องmonitor ไม่รู้ขายไปยังนะครับ ยังไงลองคุยกะพ่อค้า

Originally posted by wokentappy View Post
      ไม่น่าจะมีประกัน เปิดดูในร้านของจากต่างประเทศหมดเลย
      แงงขอบคุณทุกท่านมากเลยครับ ตอนนี้ผมรอเงินคืนเดียวจะไปดูจอใน กระทู้มือสองเลยครับ ตอนแรกก็ดูทำไมราคาดีจังมือหนึ่ง ของ import นี้เอง

Comment

Originally posted by swordmanx View Post
        ซื้อ dell ประกันน่าจะดีสุด

ผมเห็น dell มีแต่จอ designers ส่วน alienware เห็น reviews แล้วเขาบอก contrast เท่ากับ lg เลยครับ

Comment

มาเต็มอ่ะ ใครรับตรงนี้ไม่ได้ให้ผ่านไปก่อนเลยครับ รู้สึกพลาดอย่างแรง ผมสั่งที่เดียวกับ จขกท.เลย กว่าจะส่งของเกิน 7 วันอีก
          รู้สึกผิดที่มีจอดีๆ อยู่แล้วขายทิ้งมาเลือกตัวนี้ เพราะอ่านแต่สเปคอย่างเดียว พอมาใช้งานจริง fail มาก ไม่ได้อยากมาดิสเครดิตอะไรนะครับ
          ผมเสียตังซื้อราคาแพง ตอนซื้อมาวันแรกจะไม่กดรับสินค้าอยุ่ละ เปิดมาเจอจุดมืดกลางจอเลย ที่ JD ไม่รับคืนบอกต้อง 3-4 จุดขึ้นไปถึงจะรับเคลม
          ผมนี่แบบ พักก่อนนนนนน พักยาวๆ เลยร้านนี้เจ็บแล้วจำเป็นคนครับ...

Comment

Originally posted by ake_kamo View Post
            [ATTACH=CONFIG]4521574[/ATTACH]

มาเต็มอ่ะ ใครรับตรงนี้ไม่ได้ให้ผ่านไปก่อนเลยครับ รู้สึกพลาดอย่างแรง ผมสั่งที่เดียวกับ จขกท.เลย กว่าจะส่งของเกิน 7 วันอีก
            รู้สึกผิดที่มีจอดีๆ อยู่แล้วขายทิ้งมาเลือกตัวนี้ เพราะอ่านแต่สเปคอย่างเดียว พอมาใช้งานจริง fail มาก ไม่ได้อยากมาดิสเครดิตอะไรนะครับ
            ผมเสียตังซื้อราคาแพง ตอนซื้อมาวันแรกจะไม่กดรับสินค้าอยุ่ละ เปิดมาเจอจุดมืดกลางจอเลย ที่ JD ไม่รับคืนบอกต้อง 3-4 จุดขึ้นไปถึงจะรับเคลม
            ผมนี่แบบ พักก่อนนนนนน พักยาวๆ เลยร้านนี้เจ็บแล้วจำเป็นคนครับ...
            ขอสอบถามหน่อยนะครับ พี่เคยใช้จอของอะไรเหรอครับ อันนี้ผมสั้ง shopee แต่ไม่กดรับสินค้ากดคืนสินค้าไป เพิ่งส่งไปเมี่อวานนี้เอง JD ระบบมันไม่ได้ hold เงินไว้เหมือน shopee เหรอครับ อันนี้ผมสงสัยน่ะครับ จะได้เลี่ยงสั่งของใน JD
            Last edited by pote2639; 19 May 2020, 23:03:53.

Comment

Originally posted by pote2639 View Post
              ขอสอบถามหน่อยนะครับ พี่เคยใช้จอของอะไรเหรอครับ อันนี้ผมสั้ง shopee แต่ไม่กดรับสินค้ากดคืนสินค้าไป เพิ่งส่งไปเมี่อวานนี้เอง JD ระบบมันไม่ได้ hold เงินไว้เหมือน shopee เหรอครับ อันนี้ผมสงสัยน่ะครับ จะได้เลี่ยงสั่งของใน JD
              ก่อนหน้านี้ใช้ VA ของ Samsung ครับ ขายทิ้งไปแล้วเพราะอยากได้จอ 144 เอาไว้เล่นเกมส์ซึ่งจอเก่าก็ปกติดีครับ จอเก่าผมขายใน OCZ นิแหละครับ// ผมสั่งผ่าน Shopee เหมือนกันเพื่อเอาเหรียญแต่เป็นร้านขอ่ง topvalue_officeal ครับพอดีผมจำผิดเพราะผมมีทุก app เลยอันไหนซื้อได้ถูกสุดแล้วได้เงินคืนผมก็เลิอกซื้อร้านนั้นแหละครับ เอาตามจริงก็ลดไปแค่พันเดียวเอง ถ้าแลกกับสิ่งที่ได้ก็ไม่คุ้ม เพราะจะขายเป็นมือสองก็โดนตัดราคาอยู่แล้วเพราะจอมีจุดกลางจอเลย แต่เคลมไม่ได้ครับ ตามนี้แหละครับ

Comment

Originally posted by ake_kamo View Post
                ก่อนหน้านี้ใช้ VA ของ Samsung ครับ ขายทิ้งไปแล้วเพราะอยากได้จอ 144 เอาไว้เล่นเกมส์ซึ่งจอเก่าก็ปกติดีครับ จอเก่าผมขายใน OCZ นิแหละครับ// ผมสั่งผ่าน Shopee เหมือนกันเพื่อเอาเหรียญแต่เป็นร้านขอ่ง topvalue_officeal ครับพอดีผมจำผิดเพราะผมมีทุก app เลยอันไหนซื้อได้ถูกสุดแล้วได้เงินคืนผมก็เลิอกซื้อร้านนั้นแหละครับ เอาตามจริงก็ลดไปแค่พันเดียวเอง ถ้าแลกกับสิ่งที่ได้ก็ไม่คุ้ม เพราะจะขายเป็นมือสองก็โดนตัดราคาอยู่แล้วเพราะจอมีจุดกลางจอเลย แต่เคลมไม่ได้ครับ ตามนี้แหละครับ
                ผมเริ่มกลัวว่าจะไม่ได้ตังคืนเหมือนกันละครับ เห้อๆ ส่งจอไปคลัง shopee แล้วด้วย ถ้าไม่ได้คงต้องขอ ธนาคาร chargeback เงินผมกลับเองละงี้
                Last edited by pote2639; 21 May 2020, 05:51:54.

Comment

ไม่อยากเจอแสงรั่ว VA พาเนลเถอะครับ

Comment

Originally posted by pote2639 View Post
                    ผมเริ่มกลัวว่าจะไม่ได้ตังคืนเหมือนกันละครับ เห้อๆ ส่งจอไปคลัง shopee แล้วด้วย ถ้าไม่ได้คงต้องขอ ธนาคาร chargeback เงินผมกลับเองละงี้
                    สู้ๆ ใจเย็นๆ ครับ ลองคุยดูก่อน แต่ตอนที่ผมทักไปคุยเขาปฎิเสทแต่แรกเลยผมเลยจำใจต้องกดรับของครับ เซ็ง....
                    อันนี้ตอนผมทักไปถามนะครับ ได้คำตอบประมาณนี้แหละครับ

อันนี้ถ้าใช้งานปกติ ไม่คิดอะไรมากก็จะประมาณนี้แหละครับ กำลังทำใจยอมรับสภาพอยู่
                    ถ้าขายก็ขาดทุนอีก เลยใช้ๆ ไปก่อนครับ

Comment

สู้ๆ ใจเย็นๆ ครับ ลองคุยดูก่อน แต่ตอนที่ผมทักไปคุยเขาปฎิเสทแต่แรกเลยผมเลยจำใจต้องกดรับของครับ เซ็ง....
                      [ATTACH=CONFIG]4522273[/ATTACH]
                      อันนี้ตอนผมทักไปถามนะครับ ได้คำตอบประมาณนี้แหละครับ

[ATTACH=CONFIG]4522274[/ATTACH]
                      อันนี้ถ้าใช้งานปกติ ไม่คิดอะไรมากก็จะประมาณนี้แหละครับ กำลังทำใจยอมรับสภาพอยู่
                      ถ้าขายก็ขาดทุนอีก เลยใช้ๆ ไปก่อนครับ
                      ขอบคุณครับ สู้ๆ เหมือนกันครับพี่หวังว่าจะมีทางออกที่ดีกว่านี้ครับ

Comment

Originally posted by Rev View Post
                        ไม่อยากเจอแสงรั่ว VA พาเนลเถอะครับ
                        แต่เห็นเค้าบอก VA ghosting บานเลยนี่ครับถ้าเล่น FPS 55555 ไม่มีทางเลือกเลยครับสงสัยต้องกลับไปเล่น TN สบายใจกว่าเยอะ

Comment

ไม่ชอบ VA ตรงถ้าตรงไหนมืด จะมืดมีดสนิทไปเลย
                          ต้องเปิด Black Qualizer ก็ไม่ชอบ ทำให้ภาพสว่างขึ้น เหมือนไปเร่ง gamma

Comment

สุดท้ายจบด้วยการคืนเงินครับ

Comment

สุดท้ายจบด้วยการคืนเงินครับ

[ATTACH=CONFIG]4522534[/ATTACH]
                              ถือว่าshopee รับผิดชอบดีนะครับ
                              ผมฟังหลายคนบอกว่า lazada รับผิดชอบกับลูกค้าดีกว่า shopee แต่เห็นเคสนี้แล้วก็เออ แข่งกันเรื่องคุณภาพแบบนี้ก็ดีไป

Comment

Originally posted by kaluu View Post
                                ถือว่าshopee รับผิดชอบดีนะครับ
                                ผมฟังหลายคนบอกว่า lazada รับผิดชอบกับลูกค้าดีกว่า shopee แต่เห็นเคสนี้แล้วก็เออ แข่งกันเรื่องคุณภาพแบบนี้ก็ดีไป
                                การมีคู่แข่งก็ดีสำหรับลูกค้าอย่างเราๆ เลยครับ คราวหน้าผมก็มั่นใจชี้อใน shopee กับ lazada เท่านั้น แต่เรี่องจอๆ กับ TV ผมยอมชี้อหน้าร้านดีกว่า จะได้ตรวจได้ตรงนั้นเลย แหะๆ
                                Last edited by pote2639; 23 May 2020, 05:06:46.

Comment

Working...
                                X