Announcement

Collapse
No announcement yet.

LG 27GL850 ปัญหาจุกจิก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถ้าเพิ่มอีกหน่อย ตัวนี้น่าสนกว่า LG หรือเปล่าครับ

https://www.jib.co.th/web/product/re...T-27--VA-240Hz

Comment

VA 240hz อะ จอโค้งด้วย มันมาแนวFPS ถ้าเล่นเกมยิงๆอย่างเดียวก็เหมาะ ขอบจอหนาด้วยทำ2จอติดกันดูไม่สวยแน่ๆ แถมจอโค้งโครตๆเลยอาจทำไม่ได้เลยด้วยซ้ำ
      Last edited by masamuneOZ; 16 Jun 2020, 14:54:36.

Comment

มาเม้าครับ

ปกติรุ่นนี้ มันหมุนจอซ้ายขวา ไม่ได้ใช่มั้ยครับ -*-

ถ้าไม่ได้ แปลว่าต้องซื้อขาตั้งจอมาต่างหาก แบบนี้เหรอครับ? (ทำงาน ต้องส่ายจอไปซ้ายขวา ให้เพื่อนร่วมงานดูบ่อยๆ)

Comment

Originally posted by kaluu View Post
          มาเม้าครับ

ปกติรุ่นนี้ มันหมุนจอซ้ายขวา ไม่ได้ใช่มั้ยครับ -*-

ถ้าไม่ได้ แปลว่าต้องซื้อขาตั้งจอมาต่างหาก แบบนี้เหรอครับ? (ทำงาน ต้องส่ายจอไปซ้ายขวา ให้เพื่อนร่วมงานดูบ่อยๆ)
          ใช่ครับ ถือเป็นจุดด้อยอย่างนึงเลยครับ //ยืดได้หดได้ แต่ส่ายหน้าไม่ได้ T_T

Comment

ส่วนตัวตอนนี้ จขกท จบที่ PG279Q มือสองแทนครับ ราคาเท่า 27GL850 มือหนึ่ง แต่ได้ gsync แท้กับ contrast แจ่มกว่า เอาละวะ เงินที่เหลือรออัพ RTX 30XX กับ i7 gen 10 ไม่ก็ Ryzen 4000

Comment

กำลังหาข้อมูลรุ่นนี้พอดี 27GL850 กับ 27GL850-B ต่างกันยังไงครับ พอดีว่าจะสั่งจากAdvice ไม่ก็ JIB แล้วไปเทสหน้าร้านเลย ถ้าเจอแสงรั่วหลายจุดมากๆแบบจขกท เราสามารถสั่งตัวใหม่ได้รึเปล่าครับ
              แล้วงบประมาณนี้ 12-13k มีตัวอื่นคุ้มกว่านี้มั้ยครับ ไม่เอาจอโค้งนะครับ ใช้งานทั่วๆไป เขียนแบบ เล่นเกมบ้างนิดหน่อย(ไม่เล่นFPS)
              เคยใช้samsung 27"va 144 จอโค้ง ใช้งานพวกcad sketchup มันมีปัญหานิดหน่อยเวลาลากเส้นตรง

Comment

Originally posted by For4ver View Post
                กำลังหาข้อมูลรุ่นนี้พอดี 27GL850 กับ 27GL850-B ต่างกันยังไงครับ พอดีว่าจะสั่งจากAdvice ไม่ก็ JIB แล้วไปเทสหน้าร้านเลย ถ้าเจอแสงรั่วหลายจุดมากๆแบบจขกท เราสามารถสั่งตัวใหม่ได้รึเปล่าครับ
                แล้วงบประมาณนี้ 12-13k มีตัวอื่นคุ้มกว่านี้มั้ยครับ ไม่เอาจอโค้งนะครับ ใช้งานทั่วๆไป เขียนแบบ เล่นเกมบ้างนิดหน่อย(ไม่เล่นFPS)
                เคยใช้samsung 27"va 144 จอโค้ง ใช้งานพวกcad sketchup มันมีปัญหานิดหน่อยเวลาลากเส้นตรง
                Dell S2721DGF

Comment

ส่วนใหญผมใช้จอ dell monitor เป็นหลัก

Comment

Working...
                  X