Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องแรม corsair หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องแรม corsair หน่อยครับ

ผมใช้ ryzen5 2600 MB: Asrock B450M Steel legend Ram corsair 2x8GB bus3200
    มีปัญหาว่าพอเปิด xmp ที่ bus3200 เข้า windows แล้วจอฟ้าตลอดเลย แจ้ง SYSTEM THREAD EXCEPTION NOT HANDLED
    แต่พอลด bus เหลือ 2933 ก็ไม่จอฟ้าแล้ว
    อยากถามผู้รู้ว่าเกิดจากอะไร และมีวิธีใช้ bus3200 ไหมครับ(ซื้อมาแล้วอย่างน้อยก็ใช้ให้เต็ม)

ลองปิด XMP แต่เซ็ตค่าแบบXMP เอง หรือยังครับ

Comment

Originally posted by LipkiZ View Post
      ลองปิด XMP แต่เซ็ตค่าแบบXMP เอง หรือยังครับ
      ปิด xmp แล้วเซ็ทเองเข้า windows ไม่ได้เลยครับ มีวิธีอื่นไหม

Comment

ขายทิ้งครับ ไป G.skill trident z neo ลากยาวๆสบายครับ

Comment

ลองดูคลิปนี้ดูครับ xmp แล้วไม่ได้เหมือนกัน แต่ท่านลองตั้งด้วยตัวเองก็แล้วใช่ไหม ทำถูกหรือป่าวครับ

Comment

Originally posted by kitti_n View Post
            ปิด xmp แล้วเซ็ทเองเข้า windows ไม่ได้เลยครับ มีวิธีอื่นไหม
            set เอง ไล่เองครับ
            อย่าว่าแต่ amd เลย intel ก็เป็น

chipset เก่าๆ แรมใหม่ๆตัวแรงๆ ตอนลากเอง กดเอง เปิด xmp ก็ไม่รอด

Comment

Working...
            X