Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามกันดูครับคิดว่าผมจะใช้ UPS กี่ Watt ดีแล้วราคาไม่แพงด้วยยี่ห้ออะไรดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามกันดูครับคิดว่าผมจะใช้ UPS กี่ Watt ดีแล้วราคาไม่แพงด้วยยี่ห้ออะไรดีครับ

1. Com 1 ตัว PSU 900 Watt แต่ผมว่ามันน่ากินไฟถึงหรอกครับใช้ C2D E8400 4870X2 HDD3 ลูก
    2. Xbox360
    3. PS3
    4. ลำโพง Creative 5.1 ราคากากๆ
    5. LCD 23 นิ้ว Acer
    6. ตัวแปลง HDMI Switcher

อยากรู้ครับเหอๆ ไปเดินดูหายากมากมาย ไม่อยากได้ราคาแพงด้วยครับ

ปล. ผมคงไม่เปิดพร้อมกันหมด 3 เครื่องนะครับ ^^'' อย่างมากก็คงเปิด xbox360 พร้อมกับ คอม หรือไม่ก็ ps3 พร้อมกับ คอม ครับ
    Last edited by andromedra; 24 Feb 2009, 15:13:28.

ลำโพงอย่าต่อ UPS นะครับ เสียงจะเน่าลงนะบางอัน

นอกนั้น ไม่รู้ครับ -*-

Comment

เอ่อม ได้ยินจากในทีวีมาว่า ps3 กับ xbox รับประทานไฟเก่งกว่าตู้เย็นอีกครับ
      แต่ขออภัยที่จำไม่ได้ว่าเทียบกับตู้เย็นกี่คิว แต่ถ้าให้เดา น่าจะคงประมาณคอมสเปคกลาง ๆ สักตัวนึงมั้ง

เพิ่มเติม : หาจากกูเกิลมีคนเค้าบอกว่า
      ....The PS3 is a power hug and consumes around 380 watts of power more than double the Xbox 360's 160 watts and eight times the PS2's nimble 45....
      โอ้แม่จ้าว PS3 มันบริโภคไฟราวกับ PC สเปคกลาง+++ เลยนี่หว่า
      แถมยังบริโภคจุกว่า xbox 360 เท่าตัว จุกว่า PS2 8 เท่า โอ้ววว แม่จ้าววววววว
      Last edited by leolibra; 24 Feb 2009, 22:21:43.

Comment

Working...
      X