Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถาม Abit ครับไม่รู้ตั่งกระทู้ผิดห้องป่าวนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถาม Abit ครับไม่รู้ตั่งกระทู้ผิดห้องป่าวนะครับ

จะขอความรู้หน่อยอ่ะครับ พอดีผมอยากลองเล่น บอร์ด Abit ใส่ซีพียูของ AMD นะครับ(ผมคนรักAMD อ่ะครับ) มีงบ 2000 บาทครับอยากทราบจะเล่นรุ่นไหนดีครับที่มันลากได้เจ๋งๆหน่อยอ่ะครับ (ถ้าผมตั้งกระทู้ผิดห้องก็ขอประทานอภัยไว้นะที่นี้ด้วยนะครับ พอดีว่าเห็นเป็นโซน AMD อ่ะครับ) รบกวนเซียน Abit แนะนำทีนะครับ ขอบคุณไว้ล่วงหน้าเลยนะครับ

ถูกห้องแล้วละครับ

แต่งบขนาดนี้คงไล่จับมือ1 ลำบาก (มือสองยังลำบากเลยครับ AX78 ยังไม่เห็นใครปล่อยต่ำกว่า สองห้า เลย อิอิ)

Comment

AX78 ครับ แต่ว่าราคา 3100 บาทนะครับ มีตัวเดียวเลยที่ใช้ชิป AMD แนะนำ ๆ ถ้าอ่านกระทู้ย้อนหลัง ไปซัก5-6 หน้าเกี่ยวกับ เมนบอร์ด แล้วจะรู้ว่า ใคร ๆ ก็เชียร์AX78 ถ้าสู้ราคาไม่ไหว 2000 นี่คาดว่าน่าจะหาได้ ที่บอร์ด ไอที่ มาเก็ต ในอีกไม่กี่อาทิตย์นะครับ ใกล้สิ้นเดือน จับตาตลาดไอทีให้ดีครับ

Comment

Originally posted by pann View Post
        ถูกห้องแล้วละครับ

แต่งบขนาดนี้คงไล่จับมือ1 ลำบาก (มือสองยังลำบากเลยครับ AX78 ยังไม่เห็นใครปล่อยต่ำกว่า สองห้า เลย อิอิ)
        ผมก็คงจะหาจับมือ 2 และครับ ส่วนเจ้า AX78 นี่ตอนนี้เป็นที่ นิยมของ Abit เลยหรอครับเห็นรูปและบอร์ดสีส้ม ก็สวยดีนะครับ ว่าแต่มันเป็น SLI หรอครับ และก็ขอขอบคุณมากๆเลยนะครับสำหรับความรู้นะครับ 3000 ก็ น่าจะไหวอยู่นะครับ อิอิ

Comment

Originally posted by kik_k26 View Post
          AX78 ครับ แต่ว่าราคา 3100 บาทนะครับ มีตัวเดียวเลยที่ใช้ชิป AMD แนะนำ ๆ ถ้าอ่านกระทู้ย้อนหลัง ไปซัก5-6 หน้าเกี่ยวกับ เมนบอร์ด แล้วจะรู้ว่า ใคร ๆ ก็เชียร์AX78 ถ้าสู้ราคาไม่ไหว 2000 นี่คาดว่าน่าจะหาได้ ที่บอร์ด ไอที่ มาเก็ต ในอีกไม่กี่อาทิตย์นะครับ ใกล้สิ้นเดือน จับตาตลาดไอทีให้ดีครับ
          อีกประมาณ 2 อาทิตย์ ราคามันจะลงมากขนาดนั้นเลยหรอครับ จาก 3000+นิดๆ จะเหลือ 2000+ นิดๆเลยหรอครับ สงสัยได้เล่นตัวนี้จิงๆและ เพราะความคิดเหมือนพี่กระทู้บนเลยอ่าครับ ขอบคุณมากเลยนะครับที่มาช่วยให้ความรู้อ่ะครับ แค่ 2 กระทู้ที่ตอบมาผมก็ตัดสินใจได้และล่ะครับ ว่าเจ้า AX78 มันดีจิงๆ (ไว้สินเดือนเจอกันแน่ๆ เจ้า AX78 5555+)

Comment

ตอนนี้ ชาว AMD กำลัง ฮือฮา กับเจ้าเงาะถอดรูป คือ X3 แปลงร่าง เป็น X4 ได้ ก็อาจมีหลาย ๆ ท่านปล่อยของมือสองมาครับ

แต่ก่อนว่า X3 มันพิการ เหอะ ๆ พอมันถอดรูปมาเป็นตัวจริง คือ X4 ตัวจิงของมัน งานนี้ของมือสองห้อง IT Market ตรึมครับ

Comment

Originally posted by kik_k26 View Post
              ตอนนี้ ชาว AMD กำลัง ฮือฮา กับเจ้าเงาะถอดรูป คือ X3 แปลงร่าง เป็น X4 ได้ ก็อาจมีหลาย ๆ ท่านปล่อยของมือสองมาครับ

แต่ก่อนว่า X3 มันพิการ เหอะ ๆ พอมันถอดรูปมาเป็นตัวจริง คือ X4 ตัวจิงของมัน งานนี้ของมือสองห้อง IT Market ตรึมครับ

โอ้วพระเจ้าจอร์จ งานนี้ AX78 ก็ราคาลงบานเลยดิครับเพราะคนน่าจะหันไปเล่นเจ้า X4 อย่างที่คุณพี่ว่าไว้ใช้ม่ะครับ ขอบคุณมากๆเลยนะครับ จะลองๆ เฝ้าตลาดดูสัก 2 คืน เพื่อจะได้ไว อิอิ

Comment

Working...
              X