Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามครับ เล่นเกมและ Lag มากๆ (ทั้งที่ Spec สูง) แต่ไม่รู้ว่า Hardware ตัวไหนมีปัญหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เกมพวกนี้ที่รองรับ RTX มีส่วนตั้งค่าให้ปิด - เปิด RTX ไหมนะ ( ดูในคลิปไม่เห็นมี )
    เพราะถ้าเรียก RTX ยังไง 1070Ti ก็ไม่รอด
    cpu แม้เก่าตกรุ่น แต่ประสิทธิภาพมันก็ยังได้ในหลายเกมที่เขียนรองรับหลายเธรด
    ยิ่งไม่ได้หวัง fps สูง ๆ ก็น่าจะไปได้ต่อ

ถ้าเกมอื่น เล่นได้ปกติ ไม่มีกระตุกแบบเดียวกัน
    คงเป็นที่ซอฟต์แวร์หรือพวกตั้งค่าแล้วล่ะครับ
    Last edited by taiseller; 24 May 2020, 17:41:42.

Comment

Update ครับ : ที่หายไปนานเพราะไป upgrade คอมมาครับ ผมเปลี่ยน CPU ใหม่ (Ryzen9) เปลี่ยน Board กะ RamDDR4 กะ Power Supply ตอนนี้ไม่มีปัญหาแล้วครับ เข้าเล่นได้แล้วครับไม่มีกระตุก (รวมถึงเกมอืื่นด้วย)
      ขอขอบคุณทุกคอมเมนต์ครับ
      Last edited by aerkdude; 27 May 2020, 20:20:34.

Comment

Originally posted by aerkdude View Post
        Update ครับ : ที่หายไปนานเพราะไป upgrade คอมมาครับ ผมเปลี่ยน CPU ใหม่ (Ryzen9) เปลี่ยน Board กะ RamDDR4 กะ Power Supply ตอนนี้ไม่มีปัญหาแล้วครับ เข้าเล่นได้แล้วครับไม่มีกระตุก (รวมถึงเกมอืื่นด้วย)
        ขอขอบคุณทุกคอมเมนต์ครับ
        โหห หายไปทีกลับมาโหดเลยครับ จาก FX ล่อโดดไป Ryzen 9 เลย จะสุดไปไหน

เป็นไงบ้างครับท่าน คนละโลกกับ FX เลยใช่ไหม55555

รอบนี้แหละที่เรียกว่าสเปคสูงของจริงครับ 555

Comment

จขกท. แสงออกเท้าเลย

Comment

Comment

อับได้โหดมาก

Comment

Working...
              X