Announcement

Collapse
No announcement yet.

rx vega 64 กับ rx vega 56 ตัวไหนน่าเล่นกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• rx vega 64 กับ rx vega 56 ตัวไหนน่าเล่นกว่า

ตอนนี้ผมสนใจ rx vega แต่ตัว vega rx 64 หาซื้อไม่ได้เลย
    เลยคิดว่าจะหาซื้อ rx vega 56 มา uv และ oc จะดีกว่าไหม หรือ รอหา vega 64 ไปเลยที่เดียว

vega มันกินไฟไม่ใช่หรอ

Comment

ไม่น่าเล่นทั้งคู่ ณ ชั่วโมงนี้

Comment

Originally posted by chanaph View Post
        ตอนนี้ผมสนใจ rx vega แต่ตัว vega rx 64 หาซื้อไม่ได้เลย
        เลยคิดว่าจะหาซื้อ rx vega 56 มา uv และ oc จะดีกว่าไหม หรือ รอหา vega 64 ไปเลยที่เดียว
        ไม่ต่างกันเยอะครับ แต่ถ้าจะซื้อตอนนี้ไม่แนะนำครับ ท่านจะได้การ์ดเหมืองสูงมาก แถมกินไฟและร้อนมาก

Comment

Originally posted by good11 View Post
          ไม่น่าเล่นทั้งคู่ ณ ชั่วโมงนี้
          ตามนี้
          ไป 5700xt

Comment

ดู PSU เป็นหลักครับ กินไฟต่างกันเยอะมาก แต่แรงกว่ากันไม่มาก เห็นบางคนใช้ 64 ต้องมา undervolt ลดไฟเพื่อให้เสถียรอยู่เลย

ส่วนมือหนึ่งไม่น่าเล่น แต่มือสอง vega56/64 อยู่กันแถวๆ4-5พัน ก็ไม่มีตัวไหนของค่ายแดงในราคาใกล้กันทั้งมือหนึ่งมือสองที่แรงสู้ได้ล่ะครับ ตัวที่แรงพอๆกันคือ 5600xt ที่ราคาเฉียดหมื่นนู่นเลย

แต่ถ้าเอาสบายใจก็เพิ่มเงิน 5600xt ขึ้นไปครับ ส่วน 5500xt มันแรงน้อยกว่าเยอะนะ(5500xt แรงน้อยกว่า RX-580 ในบางเกมด้วย)

Comment

Working...
            X