Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cooler Master [ RC-332 ] สงสัยจะโดนย้อมแมว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cooler Master [ RC-332 ] สงสัยจะโดนย้อมแมว

ผมไม่รู้มันของแท้หรือปลอมนะครับ ภาพตัวเคสดังในรูปเลยครับ

แต่ที่ผมซื้อมาฝาข้างมันใสๆครับ ( ซื้อที่โคราช ) ราคามันก็ 1690บาทครับ

ขากลับมาเอามาประกอบ ฝาข้างเคสหมุนน็อตเข้ากับตัวเคส หมุนรอบเดียวด้วยความแรงแบบเบาสุดๆไม่ทันไรสีออกครับ
    แถมเวลาเอาเข้าก็ยากด้วยครับ ต้องกดต้องจับมัน เหมือนๆกับว่ามันคนละรุ่นยังไงไม่รู้

ส่วนด้านหน้าผมใช้มือดึงตามที่คู่มือมันบอก เพื่อที่จะเอาพัดลมใส่ด้านหน้า
    แต่ตอนเอาเข้าฝาเคสด้านหน้าตรงด้านล่าง มันหลวมไปแล้วครับ คล้ายๆกับสลักที่ยึดกับตัวเควสมันชำรุดไปแล้ว ขนาดพึ่งทอดมาครั้งเดียวนะครับ

คิดไปคิดมาไม่น่าเปลี่ยนเลย เคสตัวเดิมผมซื้อ 590แบบบ้านๆยังดีกว่าอีก หรือผมโดนของปลอมคับ แต่กล่องที่ใส่มาก็เป็น Coller Master อย่างดีนะครับ แถมมีคู่มือติดตั้งให้ด้วยเลยครับ

590นี้ราคาหรือ รุ่นcm 590

งงง

Comment

Working...
    X