Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะคอขวดใหมครับถ้าใช้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะคอขวดใหมครับถ้าใช้

จากกระทู้ที่แล้วได้สอบถาม หา MB + CPU
    ตัดสินใจอยู่นานจากที่แนะนำมา
    ผมจะใช้
    AMD FX 6300 กับ GT 730 และ RAM 8 GB
    จะคอขวดไหมครับ

ถ้าคอขวดก็จะหา I3 - 9100F จากที่แนะนำมา

ปล. ใช้เล่น CSGO
    ปล2. ถ้าตั้งกระทู้ผิดประเภทขออภัยด้วยครับ

ใช้ได้ แต่ไม่แนะนำ เว้นแต่ว่างบจำกัดจริงๆ

ใช้ i3 9100f สามารถอัพ CPU รุ่นที่สูงขึ้นในอนาคตได้
    แม้ว่าจะใช้บอร์รุ่นที่ถูกที่สุด(H310) ก็อัพได้ถึง i5 ทุกตัว หรือแม้แต่ i7 ก็ยังพอถูไถ ถ้าใช้แค่เล่นเกม

Comment

i3 6100 มือสองก็ได้แค่เกม csgo ใส่บอร์ด h110

Comment

Working...
      X