Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามครับ เปิดคอมแล้วคอมไม่บูทเข้าวินโด้ให้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามครับ เปิดคอมแล้วคอมไม่บูทเข้าวินโด้ให้

สอบถามผู้รู้ทีครับ พอดีทุกครั้งที่เปิดคอมในทุกๆเช้า คอมจะเข้าหน้า American Megatrends
    และให้เรากดเข้าไบออสเองทุกครั้งเลยครับ และต้องมากด F1 เพื่อเข้า BIOS มีวิธีแก้ไขยังไงได้บ้างครับ
    Default BIOS และยังเป็นเหมือนเดิมครับ ขอคำแนะนำทีครับ

ขอบคุณครับ

ถ่านไบออสหมดรึเปล่า หรือได้ OC อะไรไว้ไหม

Comment

Originally posted by ppny2007 View Post
      ถ่านไบออสหมดรึเปล่า หรือได้ OC อะไรไว้ไหม
      SET Default ไปแล้วครับ ถ่านไบออสซื้อที่ไหนครับ

Comment

ถ่าน CR2032 พวกร้านซ่อมนาฬิกาน่าจะมีแต่แพงหน่อย ตามเซเว่นเจอแต่ 2025 เอาจริงๆ ใส่ได้นะ แค่หลวมๆ นิดหน่อย

Comment

CR2032 เหมือนจะเป็นของที่หาไม่ยาก แต่เอาจริงๆ มีแค่บางที่ ที่เอามาขาย

เคยหาซื้อได้จาก lotus, big-c สาขาใหญ่ๆ หน่อย
          แต่ก็มีแค่บางที่

ถ้าสาขาไหนมี จะอยู่ล๊อกที่วางถ่าน หรือไม่ก็หน้าเค้าเตอร์เลย

ต้องลองหาดูครับ สู้ๆ

Comment

2032 ในเซเว่นมีนะครับ ผมซื้อมาเปลี่ยนในกุญแจรถ
            แต่ถ้าจะซื้อตามเยต เชคร้านดี ๆ ก่อน ของปลอมเยอะ

Comment

เปลี่ยนถ่านเรียบร้อย ขอบคุณที่ท่านครับ

Comment

Originally posted by jayydaii View Post
                เปลี่ยนถ่านเรียบร้อย ขอบคุณที่ท่านครับ

ไม่เป็นไร

Comment

Working...
                X