overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: ท่านคิดยังไงกับ PSU KINGWIN เมื่อเทียบกับ ICUTE

OverclockZone Member ecarom's Avatar
    [เงาสุดท้าย]<====>ที่ Prince of Songkla University

Default ท่านคิดยังไงกับ PSU KINGWIN เมื่อเทียบกับ ICUTE

ท่านคิดยังไงกับ PSU KINGWIN เมื่อเทียบกับ ICUTE

ทั้ง 2 ยี่ห้อนี้มี 80 PLUS เหมือนกัน แค่อยากทราบว่ายี่ห้อไหนน่าใช้กว่ากันครับ

แวะดูได้ที่...
    http://kingwin.com/

PSU ยี่ห้อ Kingwin หน้าตาก็ดูดีใช้ได้

ร้าน CCL อ้อมใหญ่ใกล้ๆกับ BIGC อ้อมใหญ่ เห็นว่าร้านนี้มีขาย ส่วนทางด้านประกัน 3 ปี เสียเปลื่อนตัวไหม่ครับ
    ส่วนราคาไม่ทราบจริงๆครับ(ฟังเขาพูดมาอีกทีครับ)

แวะดูได้ที่...
    http://www.icute.com.tw/

ส่วน ICUTE หน้าตาก็ไม่ใช่ย่อย
    ส่วน PSU Icute นั้น ร้าน TKCOM พันทิพธ์มีขายครับ
    www.tkcom99.com

Last edited by ecarom; 25 Feb 2009 at 01:52:28.

OverclockZone Member TaO_OaT's Avatar

แจ่มดีครับ ไม่มีผลเทสเหรอ

OverclockZone Member pandaranger007's Avatar

ราคาหล่ะ

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

Kingwin มันถอดแบบ Tagan มาเลยวุ้ย...

OverclockZone Member Kaze's Avatar

มีขายที่ไหนเหรอครับ
    ราคาเท่าไหร่อะครับ

OverclockZone Member TD's Avatar
    ฉะเชิงเทรา,ชลบุรี(พนัสนิคม)

KINGWIN ที่ไหนขายอะครับ ประกันดีเปล่า และก็ ราคาเป็นไง และก็เหมือนทากัสเลยอุอุ

OverclockZone Member wizardsoul's Avatar

ถอดสายตอนแรกก็ว่าคุ้นๆเหมือนเคยเห็นของอะไร พอท่านๆบอก Tagan นี้ใช้เลย~ถ้าราคามันพอๆกับ Icute ก็น่าสนน่ะ

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

lcute รุ่น BZ อิอิ

OverclockZone Member

ขอทัก80PLUSหน่อยนะครับ 80PLUSนี่มันไม่ใช่เทคโนโลยีนะครับ
    แต่เป็นองค์กรที่จัดตั้งขึ้นเพื่อทดสอบและรับรองประสิทธภาพของแหล่งจ่ายไฟ
    ถ้าซัพพลายตัวไหนมีโลโก้80PLUSติดอยู่ก็แสดงว่าได้ผ่านทดสอบมาแล้วว่าจ่ายไฟได้มากกว่า80%

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

KINGWIN เคยเห็นมีคนหิ้วเข้ามาปล่อยในนี้ครับ ในไทยยังไม่มี(รึว่ามีแต่ไม่รู้) แต่ราคาไม่ถูกเหมือน icute แน่นอน แต่ก็ไม่แพงเกิน(มั้ง)

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

โมเดี่ยวกันแปะ กับช่องเสียบ สาย

OverclockZone Member burmkung's Avatar

ถ้าจะบอกว่า เกรดเดียวกันครับ ผมไม่เคยมองอยู่ในสายตาเลย ขออภัยนะครับ ที่ทำให้บางคนขุ่นข่องหมองใจ อันนี้มาจากความคิดผมคนเดียวเท่านั้น

OverclockZone Member tawincam's Avatar
    ปางกะ ปิ ตะวันนา

KINGWIN = Tagan II

OverclockZone Member TaO_OaT's Avatar

Quote Originally Posted by kabori View Post
    ขอทัก80PLUSหน่อยนะครับ 80PLUSนี่มันไม่ใช่เทคโนโลยีนะครับ
    แต่เป็นองค์กรที่จัดตั้งขึ้นเพื่อทดสอบและรับรองประสิทธภาพของแหล่งจ่ายไฟ
    ถ้าซัพพลายตัวไหนมีโลโก้80PLUSติดอยู่ก็แสดงว่าได้ผ่านทดสอบมาแล้วว่าจ่ายไฟได้มากกว่า80%
    ใช่ครับ แต่ไม่ใช่จ่ายไฟได้มากกว่า 80% มันคือ power supply มีประสิทธิภาพมากกว่า 80% อีก20% เสียไปกับความร้อน และวงจรควบคุม
    เช่น ทั้งเครื่อง power supply จ่ายไฟให้ 100W แต่ power supply จะกินไฟ เกือบ 120W
    ถ้าทั้งเครื่องกิน 1000W power supply ก็จะกินไฟฟ้า 1200W พลังงานที่เสียไป 200W ทอดใข่ได้นะเนี้ย หุหุ

OverclockZone Member เพ็ญรินทร์'s Avatar

เข้ามาขายแข่งกันเยอะๆละกันนะ ราคาจะได้ลงไวๆเนาะ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

KINGWIN ดูสวยเเฮะ

OverclockZone Member nike's Avatar

ตามที่น้องรินทร์บอกเลยครับ

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

อยากลองของแปลกครับ

OverclockZone Member nununu's Avatar

อย่างกับ Tagan BZ สวยดีนะ ไปดูตาราง 80+ ในเว็บ 80plus.org ตัวที่วัตต์ประมาณ 500-600W รู้สึกจะได้ระดับ Silver เลยด้วยนะ ถ้าราคาดีก็น่าสนครับ ยังไม่เคยเห็นร้านไหนขายนะ

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

Quote Originally Posted by อิมพีเรียล View Post
    อยากลองของแปลกครับ
    ลุงชอบของแปลก

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks