overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 43

Thread: แดงกับเขียว สีไหนเหมาะกราฟิก+3Dครับ

OverclockZone Member

Question แดงกับเขียว สีไหนเหมาะกราฟิก+3Dครับ

คือผมเคยอ่านบทความจากที่นึง เค้าบอกว่า ถ้าเล่นเกมนี้ สีแดงจะโอเคกว่า แต่ถ้ากราฟิกหรือพวก3Dนี้ สีเขียวจะโอเคกว่า
    เลยอยากถามพี่ๆทุกคน จากประสบการณ์ครับ ว่าจากที่ใช้ สีไหนเด่นด้านไหนกว่าครับ
    เพราะผมเน็นพวกกราฟิกด้วย เลยอยากจะทราบข้อมูลไว้ก่อน จะได้เล่นถูกสีครับ
    เพราะเห็นราคาของสีแดงนี้รุ่นทอปๆนี้ถูกกว่าสีเขียวเกือบครึ่งเลยอะครับ แล้วเรื่องความสเถียรต่างๆรวมไปถึงเวลา crossfire ด้วยอะครับ ยังไง ขอคำแนะนำหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับ^^

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

OverclockZone Member hUman fuRy's Avatar

ไปซื้อน้ำกับของขบเคี้ยวก่อน...
    รูป รูป

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

รับขนมจีบซาลาเปาด้วยมั้ยคะ

OverclockZone Member notely's Avatar

ไม่มีเสื่ออ่ะ นั่งพื้นล่ะกาน

อืมมมม

ขอบคุณครับ 555+

ยังไงช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

สีแดงดูหนังดีสีสวย สเปคแรงกว่าในระดับราคาเท่ากันแต่ชอบมีปัญหากับเกมส์บ้างเกมส์ โปรแกรมบ้างโปรแกรม
    สีเขียวเสถียรดี ไม่ค่อยมีปัญหากับเกมส์หรอการทำงานใช้ได้หมด แต่ความแรงสู้ไม่ได้ในระดับราคาเดียวกัน

สรุปเอาเซฟๆ ก็เขียวคับ ชัวร์
    Last edited by jc4211; 24 Feb 2009 at 22:17:14.

OverclockZone Member zicmaxx's Avatar

เล่นกันเป็นทีมเลยนะ อยู่บ้านเดียวกันป่ะนิ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ไม่ได้ว่านะ
    แต่แนะนำให้เปลี่ยนคำถาม นะ เพราะมันดีทั้ง 2 สีเลย เล่นได้เหมือนๆ กัน
    ส่วนความแรงก็ตามราคา นะ
    เช่นถามว่า GF8600GT (เขียว) กับ HD4870X2 (แดง) ตัวใหนเล่นเกมส์ได้ดีกว่ากัน (ประมาณนั้น)

OverclockZone Member kittymouse's Avatar

ไม่ได้อยู่บ้าน เดียวกัน แต่ จะ นอน รอ ที่ ออฟฟิศ แล้ว กัน นะครับ

OverclockZone Member jonenike's Avatar

ไม่รุ้ละ คอมที่เจ้านายให้ผมเลือกสเปก ผมเอา HIS HD4670/512mb ไปแล้วละ ในราคา 3 พัน ไม่มีตัวไหนคุ้มกว่านี้แล้ว

OverclockZone Member leolandss's Avatar
    ดินแดนอันไกลโพ้น

เอาจากประสบการณ์นะครับ ผมศึกษาข้อมูลตามเว็บต่างๆอยู่นานทีเดียวระหว่างแดงกะเขียว เลือกไว้ระหว่าง HIS ATi4830 กับ EVGA 9600GT ซึ่งราคาใกล้เคียงกัน จากข้อมูลทั้งหมด ผมเรยตัดสินใจเลือก EVGA9600GT ..........................เพราะ...............................ผมว่าซิ้ง cooling มันสวยกว่า (^^)

ทำงาน 3D ด้วย เขียวโลดครับ

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

ง่ายๆ ตั้งงบมาครับ จะได้จัดให้ ราคาพอกันความแรงพอกัน ดูลักษณะงานที่ใช้ ทีนี้จะเลือกเขียวหรือแดงก็แล้วแต่ศรัทธาล่ะครับ...

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

ดีทั้งคู่เหละครับ

ว่าแต่โปรแกรมออกแบบ 3D ใหนรองรับ CF + Sli หรือ ?

สีเขียว + แดง ดีกว่าสีฟ้า(intel) แน่นอนครับ

OverclockZone Member Inwza's Avatar

ยังไม่ได้คำตอบ.. ผมว่าจขกท ซื้อมือสองรุ่นกลางๆมาลองเองดีกว่า

OverclockZone Member joejoejoe's Avatar

จากประสบการณ์คนใช้ค่ายแดงนะครับ ...

ผมใช้โปรแกรม Sketchup ต้องยอมรับว่ามีอยู่ช่วงนึงไดร์เวอร์ของ ATI ไม่รองรับโปรแกรมนี้
    คือลงแล้ว เวลาหมุน object มันกระตุกสุดๆ (น่าจะเป็นช่วง 8.5 - 8.11 ครับ)
    ผมเลยต้องลงเวอร์ชั่นเก่าๆเพื่อใช้งาน
    แต่ตัวหลังๆ ปัญหานี้หมดไปแล้วครับ
    คาดว่าคงแก้ไขกันเรียบร้อยแล้ว

เอาประสบการณ์มาแชร์เฉยๆครับ
    ถ้าถามว่าตัวใหม่อยากได้ค่ายไหน
    ผมขอตอบว่า ...
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    อยู่ที่งบครับ จขกท. ลองกำหนดงบมาเลย
    เช่นไม่เกิน 4,000 ตัวไหนคุ้มสุด
    มันทำงานได้เหมือนกันแแหละครับ
    อยู่ที่ตังค์ในกระเป๋าเรามากกว่า ...

OverclockZone Member Toffeecheese's Avatar
    C:\Earth\Asia\Thailand\Chiangmai

โปรแกรมอะไร

หลายๆโปรแกรมรองรับ nVidia นะ

ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับ

ผมมังบซื้อคอมใหม่ประมาณ5หมื่นรวมจออะครับ

ผมเลือกไม่ได้ว่าจะเอาสีไหนดี เพราะเห็นแดงถูกกว่าเยอะด้วยอะครับ

ส่วนโปรแกรมก็พวก 3DsMAX ZBrush Aftereffect อะไรประมาณเนี้ยแหละครับ
    เพราะเวลาปั้น หรือไรแบบนี้ มันจะไวกว่าอะครับ เวลาดูรายละเอียดหรือว่าหมุนโมเดล

ขอโทษด้วยนะครับถ้าคำถามไม่ถูกต้อง ยังไงช่วยแนะนำด้วยนะคร้าบ^^

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks