Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอพัดลมไม่ทำงานครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอพัดลมไม่ทำงานครับ

สอบถามหน่อยครับพอดี การ์ดจอพัดลมไม่ทำงานครับ ทั้งตอนเล่นเกมหรือใช้เล่นเน็ต
    ตอนนี้ใช้ zotac gtx 970
    เป็นที่อะไรหรอครับ แล้วซ่อมได้ไหมครับ

ในความเข้าใจผมนะครับ การ์ดจอรุ่นใหม่ๆ พัดลมมันไม่หมุนนะครับ ยกเว้นว่าเราเล่นเกมจนตัวการ์ดเริ่มร้อนจนเเตะอุณหภูมิที่การ์ดมันตั้งไว้ว่า พัดลมต้องหมุน มันถึงหมุน ถ้าใช้งานทั่วไปมันเครื่องไม่ร้อนจนอุณหภูมิถึงที่มันตั้งไว้ พัดลมมันไม่หมุนครับ ลองเล่นเกมปรับภาพสูงๆ ดูครับ เปิดเครื่องครั้งแรกพัดลมการ์ดจอมันจะหมุนเทส แล้วก็จะหยุดหมุน เล่นเกมหนักๆ จนมันเริ่มร้อนมันก็จะหมุนยาว
    Last edited by vichiansan; 30 May 2020, 12:29:33.

Comment

Originally posted by vichiansan View Post
      ในความเข้าใจผมนะครับ การ์ดจอรุ่นใหม่ๆ พัดลมมันไม่หมุนนะครับ ยกเว้นว่าเราเล่นเกมจนตัวการ์ดเริ่มร้อนจนเเตะอุณหภูมิที่การ์ดมันตั้งไว้ว่า พัดลมต้องหมุน มันถึงหมุน ถ้าใช้งานทั่วไปมันเครื่องไม่ร้อนจนอุณหภูมิถึงที่มันตั้งไว้ พัดลมมันไม่หมุนครับ ลองเล่นเกมปรับภาพสูงๆ ดูครับ เปิดเครื่องครั้งแรกพัดลมการ์ดจอมันจะหมุนเทส แล้วก็จะหยุดหมุน เล่นเกมหนักๆ จนมันเริ่มร้อนมันก็จะหมุนยาว

ของผมมัน80 องศา + แล้วก็ยังไม่หมุนอะครับ พึ่งเป็นมาสักพัก

Comment

ผมเป็นคนชอบคอมเย็นๆ ขัดใจกับการ์ดใหม่ๆมาก ต้องเปิดmsi afterburner ตลอด...
        ถ้ามันเสียจริงๆ หาเปลียนเอาเลยครับ หรือไปให้ช่างตามห้างใหญ่ๆ จัดการเลย...เซียร์ รังสิต อย่างเยอะ
        ไม่รู้ covid ให้เปิดยัง

Comment

Working...
        X