Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับเปิดคอมไม่ติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับเปิดคอมไม่ติด

พอดีเล่นเกมอยู่ดีๆ คอมก็ดับไปเลย พอเปิดใหม่ เครื่องก็เปิดแต่
    หน้าจอไม่ติด ลองจออื่นแล้ว กับ ลองเอาแรมออกมาถูใส่ใหม่ ก็ยังไม่ได้ครับ
    แล้วก็ไฟ ram ไม่ติดครับ (hyper x 8*2) มันเป็นที่อะไรได้บ้างครับ

รุ่นสเปคหน่อยครับ

คร่าวๆดูการ์ดจอก่อนครับ ถ้าใช้ Intel ลองเสียบ Onboard ดูก่อนว่าติดไหม
    ลองเสียบแรม 1 ตัว ก่อนสลับตัวสลับSlot ก่อนครับ

Comment

ลองต่อ onboard กับ ลองใส่แรม 1 slot แล้วก็ยังไม่ได้อะครับ
      ไฟ keyboard ก็ไม่ติดเลย

สเปคคร่าวๆ
      i7 6700
      gtx 1060
      Asus h170 m plus
      hyper x 8*2
      ssd 120 gb
      hdd 1tb
      psu leadex 650 w

Comment

ถอดสาย psu ออกไว้สักครู่ แล้วเสียบเข้าลองเทสใหม่
        clearbios ด้วย

Comment

Working...
        X