คือผมซื้อแผ่น BF 2142 มาครับของ Razor ผมเอามาลงเสร็จแล้ว crack แล้ว แล้วก็ copy profile ไปไว้ใน My document เรียบร้อยแล้วครับ ผมเข้าเกมส์ได้ปกติแต่พอจะเริ่มเล่นคือ add แผนที่เข้ามาแล้วพอกด start มันก็เด้งออกมาที่หน้า desktop เลยครับทั้งแบบ single และ network เป็นเหมือนกันเลยครับ

แต่พอเอาแผ่นไปลงอีกเครื่องนึงทำเหมือนกันทุกอย่างปรากฎว่าเล่นได้ไม่มีปัญหาครับ

ปล. เครื่องที่มีปัญหาพึ่งลงวินโดวส์ใหม่ ลงไดร์เวอร์ซาวด์และ driver vga เรียบร้อยแล้วครับ ไม่ทราบใครพอจะมีแนวทางการแก้ปัญหาได้บ้างครับ