Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามปัญหาจอกระพริบตอนเข้า Bios Asrock B450M-HDV

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามปัญหาจอกระพริบตอนเข้า Bios Asrock B450M-HDV

ปรึกษาพี่ๆในกลุ่มครับ พอดีพึ่งย้ายมาลองใช้ค่าย Amd ตัวแรก เป็น R5 2600 + asrock B450M-HDV แต่พบปัญหาคือเวลาบูทผ่านไบออส พบจอกระพริบสีเขียว ดังคลิปด้านล่าง
    แต่พอเข้าหน้า windows สามารถใช้งานได้ปกติ จอไม่กระพริบอะไร
    ไม่ทราบว่าต้องตรวจเช็คเบื้องต้นอย่างไรได้บ้างครับ

Remark : R5-2600 (ใหม่)
    M/B (ใหม่)
    Ram A1 Kingston ddr4-2666 8GB Chip Nanya
    A2 Kingstone ddr4-2133 8 GB Chip Mircron
    หรือเป็นเพราะแรมไม่ match กัน ก่อนหน้านั้นใช้ของ i3-9100f ก่อนเปลี่ยนมาระบบนี้ครับ

ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

https://youtu.be/t6Eab2yf7X4

Sent from my iPhone using Tapatalk

ใส่แรมตัวเดียวหายมั้ยคับ

Comment

Originally posted by Love View Post
      ใส่แรมตัวเดียวหายมั้ยคับ
      ลองเปลี่ยนจอเป็นเปิดผ่านจอคอม หายกระพริบแล้วครับ

Comment

Working...
      X