Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำเกี่ยวกับเรื่องสเปคครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำเกี่ยวกับเรื่องสเปคครับ

อยากทราบว่าถ้าผมจะใช้ ASROCK RADEON RX 5700 XT TAICHI X 8G OC จะสามารถเล่น เกมส์ระดับ 2k ที่144Hz บนหน้าจอที่ผมมีได้มั้ยครับ รบกวนผู้รู้ครับ

Monitor :
    GIGABYTE MONITOR AORUS AD27QD 27 INCH IPS 144Hz 2560 x 1440 16:9 1MS FREESYNC ครับ
    Attached Files

ขึ้นกับเกมและการปรับเซตติ้งรายละเอียดต่างๆในเกมคับ คำถามนี้กวา้งมากปัจจัยในการคิดคำนวนมันเยอะ สำคัญคือท่านต้องการ fps แค่ไหน และการประมวลผลทั้งของ cpu gpu จะรีด fps ออกมาได้แค่ไหน เดาจากคำถามทที่ท่านบอกว่าจอ 2k 144hz

Comment

[QUOTE=hed;77180709]ขึ้นกับเกมและการปรับเซตติ้งรายละเอียดต่างๆในเกมคับ คำถามนี้กวา้งมากปัจจัยในการคิดคำนวนมันเยอะ สำคัญคือท่านต้องการ fps แค่ไหน และการประมวลผลทั้งของ cpu gpu จะรีด fps ออกมาได้แค่ไหน เดาจากคำถามทที่ท่านบอกว่าจอ 2k 144hz[/Qความต้องการของผมคือ 100 - 120 ครับท่าน สเปคแบบนี้พอไปไหวมั้ยครับ

Comment

.
        Last edited by BlackLotuz; 3 Jun 2020, 14:00:42.

Comment

อยู่ที่เกมด้วย บางเกมกินสเปก อย่าง Hitman 2 ที่ full HD ยังได้แค่ประมาณ fps 80 ถ้าเกมไม่กินอย่าง BF V ได้อยู่

https://www.techpowerup.com/review/m...ming-x/16.html

Comment

BF V นั่นแหละตัวดีเลย

Comment

อย่างที่บอกครับ มันขึ้นกับการตั้งเซตติ้งในเกมด้วย ลำพังแค่ ตั้งความละเอียด 2k และต้องการ100-120 fps แต่รายละเอียดอื่นๆเป็นวุ้น ต้นไม้ไม่ต้องมีใบ ไม่ต้องมีเงา แบบนั้นก็ทำได้ครับ

Comment

Working...
              X