Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงวินโดไหม่ แล้วอะไรมันไม่ครบหรือป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงวินโดไหม่ แล้วอะไรมันไม่ครบหรือป่าวครับ

พอดีผมลงวินโดไหม่ XP P3 ลงไดวเวอร์เมนบอร์ด การ์ดจอเสร็จ อะไรนิดหน่อย ๆ ก็จะลงเกมส์ แต่มันลง ไดเร๊กเอ๊ก 9 ไม่ได้ หรือมันแบบนี้เวลาเราจะลงหรือคลิกที่เกมส์มันขึ้นแบบนี้ ผมลงอะไรไม่ครบหรือป่าว ท่านใดที่ลงวินโดเก่ง ๆเข้ามาแนะนำทีครับเล่นเกมส์ไม่ได้เลย มันขาดอะไรไป ??

จากที่มีคนแนะนำก็ยังมีปัญหาครับ ผมลงเกมส์แล้วเล่นไม่ได้เลยสักเกมส์ ช่วยทีผมคิดว่าวินโดคงไม่สมบูรณ์ เราจะทำยังไงให้มันสมบูรณ์ หรือการลงทับ ทำยังไง ช่วยอธิบายทีครับ

ลง vcredist ก็ไม่ได้ครับ เดี๋ยวผมเข้ามาดูไหม รบการท่านผู้รู้ช่วยบอกที ขอวิธีแก้แบบไม่ต้องลงวินโดไหม่นะครับ

ตัวบนแก้ได้แล้ว เหลือรูปล่างนะครับ ผมจะแ้ก้ยังไง
    Last edited by narastaya9; 3 Aug 2010, 09:40:02.

ก็ลงไดเร๊กเอ๊ก 9 ที่อยู่ในแผ่นด้วยไงครับ

Comment

เข้า www.dll-files.com
      เเล้วโหลด
      d3dx9_37.dll มาใส่ที่ system32

Comment

คือถามว่า กดแล้วขึ้นตัวนี้มาไงครับ แสดงว่าเครื่องผมตอนนี้ไม่มีไดเร๊กเอ๊ก สินะ น่าจะมาจากการไม่ซัพพอตอะไรในไดวเวอร์เมนบอร์ดหรือป่าว รอผู้รู้มาตอบครับ ใช้ บอร์ด ECS P4M900T-M2

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
          เข้า www.dll-files.com
          เเล้วโหลด
          d3dx9_37.dll มาใส่ที่ system32
          ขอบคุณครับจะลองดูเลย

Comment

ทำตามท่านแล้วโลดไปใส่ในซิสเต็ม 32 แล้วขึ้นตัวนี้แทนอะครับ แง ๆ TT
            Last edited by narastaya9; 3 Aug 2010, 09:40:02.

Comment

ใครก็ได้ช่วยแนะนำทีครับ เพราะลงเกมส์แล้วเล่นไม่ได้สักเกมส์ วินโดไม่สมบูรณ์แน่นอน

Comment

ต้องลง vcredist อะครับผม

ตอนแรกผมก็ไม่รู้หรอกนะ

แต่โดนจนชิน อิอิ

ฝันหวานครับผม

Comment

ลองเปลี่ยนแผ่น Windows แผ่นอื่นยัง

Comment

Originally posted by nukzahaha View Post
                    ต้องลง vcredist อะครับผม

ตอนแรกผมก็ไม่รู้หรอกนะ

แต่โดนจนชิน อิอิ

ฝันหวานครับผม
                    มะอาว!!! อย่าไปนะ มาบอกวิธีก่อนสิ ขอให้ผีหลอก เอาดิ

Comment

Originally posted by tummavong View Post
                      ลองเปลี่ยนแผ่น Windows แผ่นอื่นยัง
                      ทั้งบ้านมีแผ่นเดียวครับ บ้านอยู่บนเขาเลย ถ้าจะไปเอาแผ่นไหม่ต้องขับรถลงไปอีก รอพรุ่งนี้ละ ผมใจจะขาดละ ขอวิธีแก้ตอนนี้ดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by narastaya9 View Post
                        ทั้งบ้านมีแผ่นเดียวครับ บ้านอยู่บนเขาเลย ถ้าจะไปเอาแผ่นไหม่ต้องขับรถลงไปอีก รอพรุ่งนี้ละ ผมใจจะขาดละ ขอวิธีแก้ตอนนี้ดีกว่าครับ
                        มันไม่ได้หมายความว่าเครื่องท่านไม่มี directx 9 นะครับ มันมี แต่ไม่ใช่ version ใหม่ที่สุด ผมว่าท่านลองไปค้น directx 9 ในแผ่นเกมดูก่อนครับ ปกติแผ่นเกมทุกแผ่น จะแถม directx version สำหรับเกม ๆ นั้นให้มาอยู่แล้ว เช่นของผมเป็นต้น

Comment

ป่าวครับมันขึ้นทุกโปรแกรมถ้าเราจะลงโปรแกรมอะไรมันก็ขึ้นลงไม่ได้เ้ลย ส่วน directx 9 ไหม่ล่าสุดจากแผ่นเกมส์นะครับ พยายามจะลงแล้วก็ไม่ได้ มันขึ้นตัวนี้มา ลงวินโด มีเดียก็ไม่ได้ โปรแกรมอีกหลายโปรแกรมที่ขึ้นตัวนี้ ทำไงดี
                          Last edited by narastaya9; 25 Feb 2009, 17:50:50.

Comment

ขอดันครับ ยังแก้ไม่ได้

Comment

ไม่ลงใหม่เลยละครับท่าน = =

Comment

Working...
                              X