overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 27

Thread: ในที่สุดผมก็เล่น x-blades จบเเล้วครับ ติดตรงไหนถามได้ึีึครับ

OverclockZone Member

Default ในที่สุดผมก็เล่น x-blades จบเเล้วครับ ติดตรงไหนถามได้ึีึครับ

เกมส์มันสั้น จัง

แต่ก็ดีใจครับเป็นเกมส์เเรกที่เล่นจบเลยนะนี่

อยากทราบวิธีลงกับvistaอ่ะคับ ผมลงไม่ได้อ่ะ อยากเล่นเกมส์นี้เหมือนกันแต่ลงหับvista ไม่เป็นสักที T__T

OverclockZone Member Violent's Avatar

อยากรุ้ เนื้อเรื่อง แบบละเอียดอะ พอดี ยังเล่นไปไม่ถึงไหนเลย เกมเยอะเกินเล่นไม่ทัน

แล้วเท่าๆที่ ดูที่ผ่าน มากับ เดาๆ เอามันไม่น่ามีอะไรน่าสนใจ มาก (สำหรับผม ที่เล่น tome riader มาจนเซ็งล่ะ)

ระบบ กับ ตัวละคร ไม่มีอะไรพิเศา มากมายเลยอะ

เลยสนใจเนื้อเรื่องมากกว่า ช่วยเล่า เท่าๆที่จำได้มาหน่อยได้ไหมจ้ะ

OverclockZone Member logree999's Avatar

ตรงแมงปอยักอ่ะ

ตรงลานกว้างริมทะเล

ขากลับ ทำไงมันเลือดก้อไม่ลด

Cool

ตรงแมลงปอยัก เราต้องแช่แข็ง ลุกน้องทั้งหมดของมันครับใน ลานกว้างจะมี ผลึกล้วแตกเป็นน้ำแข็งได้ครับ ลากๆ ลูกน้องมารวมตงหินแล้วฟันหินซะ บอสตัวนี้แพ้เวทย์ Holy - Fire ครับ อัดเข้าไปเลย พออัทเวทย์ ไปได้ 3-4 ที ผลึกจะออกมาอีกครับ ให้หันไปฟันอีกที แล้วยิงเวทย์อัดบอสต่อ ครับ ปล่อยให้บอสยิงเราเลยครับ ค่า Rage เราจะได้ยิงเวทย์ต่อเนื่องได้

สำหรับเกมส์นี้ มีการจบ 2 รูปแบบคือ Bad Ending และ Good Ending ครับ

ผมแนะนำเล่นให้คล่องแคล่วฝึกใช้ Teleport ให้ดีครับ เพราะ ท้ายๆ เอาไว้สู้กับบอสใหญ่ใช้ได้ดีทีเดียว เกมส์นี้ บอสใหญ่ฆ่าง่ายมากๆ - -!!

เสริมนิด สำหรับผม ใช้ Win7 เล่นไม่มีปัญหาครับ - -!!

OverclockZone Member logree999's Avatar

ขอบคุนคับ

แล้วนี่ไกล้จบยังคับ

หลังแมงปอ

ด้านที่ มีใบมีใหญ๋ตกลงมาตอนเราเดินเข้าไปใกล้ผ่านไงอ่ะครับ เทเลพอทก็ยังโดน กระโดด ไปก็โดนT_T

OverclockZone Member gigamack's Avatar
    นักวิชาการคอมพิวเตอร์ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ วิทยาเขตภูเก็ต

เล่นเกมส์นี้ สู้กลับไปเล่น DMC4 ซะยังดีกว่า

OverclockZone Member guyo's Avatar

+1 เล่น DMC4 ดีกว่าครับ ผมว่าเกมส์พยายามเลียนแบบ DMC
    มีการใช้ดาบและปืน แต่การเล่นหรือเนื้อหาสู้ไม่ได้

OverclockZone Member zicmaxx's Avatar

Quote Originally Posted by guyo View Post
    +1 เล่น DMC4 ดีกว่าครับ ผมว่าเกมส์พยายามเลียนแบบ DMC
    มีการใช้ดาบและปืน แต่การเล่นหรือเนื้อหาสู้ไม่ได้
    แหมๆๆ เกมส์เค้าเพิ่งเริ่มพัฒนา อย่าไปซีเรียสขนาดนั้น เค้าทำได้ขนาดก็ถือว่าไม่เลวแล้ว

มาดูของบ้านเราดีกว่า มีอะไรเป็นหน้าเป็นตา ในระดับโลกบ้าง ?

DMC4เคลียร์แล้วอ่ะ

เลยอยากหาอารายเล่นบ้าง

ตกลง ด่านใบมีดใหญ่ตกลงมาจะผ่านไงอ่ะครับ

โดนที่เดียวตายเลย

ด่านที่เลยแมงปอมาแล้วอ่ะ

OverclockZone Member thender's Avatar
    ลอยไปลอยมาอยู่แถวนี้แหละ

ด่านหลังจากที่สู้บอสที่ต้องฆ่าลูกน้องมันให้หมดก่อนถึงจะยิงบอสได้1ทีอ่ะ ห้องหลังจากนั้นไปทางไหนอ่า
    มันจะเป็น3แยก ที่เคยผ่านไปแล้วก่อนหน้านี้อ่ะ

Talking

เดินหา ประตู ที่มีขนนกครับ จะอยู่ททางด้านล่างขวา เราจะวนอีกรอบนึงครับ ><

การกระโดดหลบใบมีดที่ตกลงมา ไม่ยากครับ ฝึกนิดหน่อย กด W-W+Spacebar ครับ

เคยเล่นเหมือนกันครับติดตรงที่เราถูกขังอยู่ในห้องแล้วมีหนามโผล่มาแทงอ่ะ
    เล่นเท่าไรก็ไม่ผ่านสักทีเลยลบไปแล้วถ้าเห็นกระทู้นี้ก่อนคงเคลียตามละครับ อิอิ

Cool

ด่านหนาม ง่ายๆครับ มันจะออกมาเป็นจังหวะ ซ้ำๆ กันแค่ 2 รอบ

เรียงยาว จนสุด 3 - 4 ครั้งครับ มันจะไวขึ้นเรื่อยๆ ให้เรากระโดด หลบเอาง่าย หลังจากนั้น หนามจะออกมา ร้อมรอบตัวเรา พอถึงตรงกลาง ให้เรากระโดด 2 ครั้งครับ ต่อมะ ให้เราสังเกตดีๆ หนามจะเปิดช่องว่างให้เราไปอยู่ ประมาณ 2 วินาทีให้เดินไปหาช่องว่าวครับไม่ใกลหรอก สังเกตหนามที่มันหดลงดีๆ

พอครบ 2 รอบแล้ว นามจะไล่เรามาที่ประตูครับ หลังจากนั้นดูพระเอกของเรามาช่วยได้เลย

OverclockZone Member TheMaster's Avatar

เกมนี้นานแล้วครับ เมื่อก่อนใช้ชื่อ โอนิเบลด ภาษารัสเซีย

ชช่วยด้วยครับ ตรงแมลงมุมที่มันหายตัวได้อะ ตอนกลับ ต้องทำไงครับ

ตรงแมลงมุมผมผ่านแล้วครับ แต่ ตรงไดโนเสายักครับ ต้องฆ่ามันยังไงครับ

OverclockZone Member plzkillme's Avatar

จบ Good ending นี่ทำไงคับ

OverclockZone Member xfinalize's Avatar

บอสแมงมุม ฆ่ายังไงครับ ไม่ผ่านซะที

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks