Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการลงวินโดว์ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการลงวินโดว์ครับ

คือผมไม่อยากไร้ท์ลงแผ่นอะครับ แ้ล้วเวลาลงก็จะฟอแมตไดร์C ด้วย มีวิธีใหมครับ

ทำได้นะ แต่มันยุ่งไปปะ -*- คุณต้องมี window ที่ใช้อยู่เนี่ย ในไดรฟ์อื่น แล้วก็ copy ไฟล์ติดตั้งลงในไดรฟ์อื่น (แนะนำตัวไม่โมนะ ตัวโมบางตัวทำไม่ได้ ถามหาแผ่นตลอด) แล้วก็ติดตั้งตามปกติเลยคับ กดautorun หรือไฟล์ setup แล้วก็ตามขึ้นตอนเลยคับ...
    แต่ว่า ทำไมไม่อยากไรท์ลงแผ่นอ่ะ มันน่าไรท์ไว้มากกว่านะ.. ถ้าอยากลองลง ใช้เป็น vmware จิ ดีกว่าเยอะ

Comment

ใช้ usb ลงได้คับ

Comment

Originally posted by bronze View Post
        ทำได้นะ แต่มันยุ่งไปปะ -*- คุณต้องมี window ที่ใช้อยู่เนี่ย ในไดรฟ์อื่น แล้วก็ copy ไฟล์ติดตั้งลงในไดรฟ์อื่น (แนะนำตัวไม่โมนะ ตัวโมบางตัวทำไม่ได้ ถามหาแผ่นตลอด) แล้วก็ติดตั้งตามปกติเลยคับ กดautorun หรือไฟล์ setup แล้วก็ตามขึ้นตอนเลยคับ...
        แต่ว่า ทำไมไม่อยากไรท์ลงแผ่นอ่ะ มันน่าไรท์ไว้มากกว่านะ.. ถ้าอยากลองลง ใช้เป็น vmware จิ ดีกว่าเยอะ
        แล้วมันจะฟอแมตไดร์ ตอนใหนละคับ แล้ว ๆvmware คือไรเหรอครับ

Comment

ตอนลง window (ถ้าเคยลง) ตอนที่มันถามว่าต้องการลงwindowที่ไดรฟ์ไหน ก็คลิกที่ c แล้วโปรแกรมจะถามว่า ให้ฟอร์แมตแบบไหน หรือไม่ ก็ format ไป(ถ้าต้องการ)
          vmware คือโปรแกรมเสมือน ทำให้เหมือนมีคอมอีกเครื่องนึง ในเครื่องเรา(งงมะ) เอาไว้ทดสอบลงโปรแกรมต่างๆ ว่ามีปัญหาหรือไม่ ลอง search หาใน google ดูคับ

Comment

Working...
          X