Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกรุ่นเราเตอร์ ใส่ซิมหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือกรุ่นเราเตอร์ ใส่ซิมหน่อยครับ

สวัสดีครับ รบกวนช่วยเลือกรุ่นเราเตอร์ ใส่ซิมหน่อยครับ

ความต้องการคือ
    1. ใช้เนตใส่ซิมมือถือ 4G ได้ เผื่อใช้เป็นเนตสำรอง
    2. ใช้งานเป็นแอคเซสพอยต์ รับสัญญาณอินเตอร์เนตจากไวไฟในบ้าน แล้วมาปล่อยเนตออกทางสายแลนด์ไปเข้าคอม

พอดี***งไปจากวงการนี้นานมาก เลยไม่รู้ว่าจะเริ่มดูที่ตัวไหนดี
    ระดับราคาเอาที่เหมาะสม สัก1000-3000บาท หรือไม่เกิน 5000ครับ ตัวไหนใช้ดีๆบ้างช่วยแนะนำหน่อยครับ

ผมพึ่งซื้อมาครับ MR100 ดีมากๆ ไปอยู่บ้านแฟน มือถือ Samsung Galaxy Note 10 รับสัญญาน 3G/4G ไม่ได้สักขีด พอเอาเจ้า

TP-Link MR100 รับสัญญานได้เฉย (แต่ไม่แรงมากเท่ากับจุดทีสัญญานมาดีๆ หรอกนะครับ) ใช้ โปร 10Mbps AIS จ่ายเดือนละ

200 บาทได้สบายๆ เลย

*** แนะนำหาข้อมูลเพิ่มเติมก่อนซื้อ ผมหาอ่านทั้งในทั้งนอก เจ้า TP-LINK MR100 MR200 ML6400 ดีมากๆ

Comment

พึ่งได้ของมาไม่กี่วันเองครับ ถ้าอยากได้คลื่น 5G ด้วยก็ไปตัวสูงกว่านี้อย่าง MR200 MR400 และ MR600 เป็น 2CA สามารถรวมคลื่นได้

แต่ผมว่า แค่ MR100 เหลือๆ

Last edited by 111111; 5 Jun 2020, 19:44:03.

Comment

ไล่รุ่นดูง่ายเลยแบบนี้ ขอบคุณมากเลยครับ
        ตัวนี้รับไวไฟบ้านมาออกสายแลนได้ใช่มั๊ยครับ

Comment

ไม่น่าจะมีฟังชั่นนั้นครับ โทษที อ่านไม่หมด ฮ่าๆ สงสัยต้องเป็นตัวอื่นถ้าต้องการ Access Point เห็นของ Mi มีไม่เกิน 500 เห็นคนสั่งใช้กันเยอะอยู่ ไม่เคยลองครับ

Comment

Working...
          X