Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่งได้ x-fi prelude มาคับขอคำแนะนำ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by pooparat View Post
    พอมีใครทราบไหมว่าทำไมเวลาเปิดเพลง mp3 ไม่ว่าจะ itune หรือ media player เสียงออกแค่ด้านหน้าเท่านั้นอะคับ ลำโพงด้านหลังเสียงไม่ออกเลย ถ้าจะให้ออกต้อง เปิด X-Fi CMSS 3D Surround อันนี้คือปกติหรือเปล่า แต่เวลาเปิด surround แล้วเสียงไม่ได้เรื่องเลยอะคับ มันไร้ซึ่งความใสเลย อันนี้เกียวกับที่ผมใช้ิ Entertain Mode หรือเปล่าคับ
    2 ตัวหน้าก็ถูกต้องแล้วครับ เสียงเพลงอัดมาแบบ 2 channel อยู่แล้ว

ถ้าให้ออกหลายตัวการ์ดมันจะเป็นคนคำนวณครับ เสียงมันก็ต้องเปลี่ยนเป็นธรรมดา

Comment

ม่ายมีใครจะแนะนำอะไรเด็ดๆเลยเหรอคับ

Comment

Supreme FX II เสียงมันสู้ x-fi extreme music ยังไม่ได้เลย Extreme Music ก็สู้ X-fi Fata1ty titanuim Pro ไม่ได้ ความแตกต่างที่ว่าไม่ต้องสังเกตสังกาก็ฟังออกแล้ว ยิ่งการ์ดท่าน คงทิ้ง******งกระจุยไปอีก

แต่การ์ดบางรุ่น ต้นฉบับห่วยเสียงก็ห่วยตามครับ ลองเปิดฟอร์แม็ทเพลงดี ๆดูครับ จำพวกฟอร์แมท Lossless หน่ะ ถ้ายังไม่ถูกใจอีกก็คงต้องเอามาขายผม อิอิ

Comment

Originally posted by pooparat View Post
          พอมีใครทราบไหมว่าทำไมเวลาเปิดเพลง mp3 ไม่ว่าจะ itune หรือ media player เสียงออกแค่ด้านหน้าเท่านั้นอะคับ ลำโพงด้านหลังเสียงไม่ออกเลย ถ้าจะให้ออกต้อง เปิด X-Fi CMSS 3D Surround อันนี้คือปกติหรือเปล่า แต่เวลาเปิด surround แล้วเสียงไม่ได้เรื่องเลยอะคับ มันไร้ซึ่งความใสเลย อันนี้เกียวกับที่ผมใช้ิ Entertain Mode หรือเปล่าคับ
          เกี่ยว ผมใช้แต่ Audio Creation Mode + Bitmatch เมื่อต้องการ ความชัด+ใส
          โหมดนี้ จะให้ออกลำโพงมากกว่า 2 ก็ได้ ปรับใน mixer ของมันครับ

ถ้าใช้โหมดนี้แล้วยังไม่ถูกใจในน้ำเสียง ของ X-fi
          ผมว่า ไปหาตัวอื่นมาใช้ คงจะดีกว่า

Comment

ผมหาตัวนี้อยู่พอดี

Comment

สำหรับผมนะ

ฟังเพลงยกให้ Xonar

ดูหนัง+เล่นเกม X-Fi

เคยลองแค่ สองซีรี่นี้ ความคิดส่วนตัวมันต่างกัน กินกันไม่ลงจริงๆ

Comment

Originally posted by MMGLower View Post
                สำหรับผมนะ

ฟังเพลงยกให้ Xonar

ดูหนัง+เล่นเกม X-Fi

เคยลองแค่ สองซีรี่นี้ ความคิดส่วนตัวมันต่างกัน กินกันไม่ลงจริงๆ
                Xonar ที่ว่าแน่ยังแพ้ dac

Comment

Originally posted by soniqer View Post
                  Xonar ที่ว่าแน่ยังแพ้ dac
                  แพ้ DAC+แอมป์ หลอดอยู่ดี มันใสปิ๊งจริงๆครับท่าน

Comment

Originally posted by papababa View Post
                    แพ้ DAC+แอมป์ หลอดอยู่ดี มันใสปิ๊งจริงๆครับท่าน
                    DAC ตัว prelude ยังพอมีแต่ แอมป์หลอด นี้แพงกว่าคอมอีกนะคับ

Comment

ผมก็ใช้อยู่นะรู้สึกว่าดีกว่า xtreme music ตัวเก่าพอสมควร

สำหรับของท่านผมว่าเปลี่ยนลำโพงน่าจะเห็นผลครับ
                      ถ้าดูหนังเล่นเกมส์เป็นหลักแนะนำ logitech Z-5500 หรือ creative G500, S750
                      ถ้าเน้นฟังเพลงก็ Bose com3 com5 แล้วแต่งบครับ

Comment

Originally posted by Arcana View Post
                        ผมก็ใช้อยู่นะรู้สึกว่าดีกว่า xtreme music ตัวเก่าพอสมควร

สำหรับของท่านผมว่าเปลี่ยนลำโพงน่าจะเห็นผลครับ
                        ถ้าดูหนังเล่นเกมส์เป็นหลักแนะนำ logitech Z-5500 หรือ creative G500, S750
                        ถ้าเน้นฟังเพลงก็ Bose com3 com5 แล้วแต่งบครับ
                        กำลังคิดว่าจะเปลี่ยนอยู่เหมือนกันคับว่าจะไปเล่นพวก HT เลยตอนนี้กูดูๆอยู่คับ อาจจะไปเล่น Pioneer HTP-2920 แต่สำคัญคือไม่รู้จะเอาของเ่ก่าไปไว้ไหนอะคับ จะเอาไปขายใน ebay ตอนนี้ rep ยังน้อยอยู่คงขายยาก

ว่าแต่ตอนนี้ไอ้ไฟสี่เขียวบนการ์ด prelude มันกระพริบเป็นจังหวะๆ ตลอดเลยอันนี้ปกติเปล่าคับ

Comment

Working...
                        X