Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูสเป็คให้ด้วยค่ะ ว่าใช้ได้หรือเปล่า...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูสเป็คให้ด้วยค่ะ ว่าใช้ได้หรือเปล่า...

คือว่าจะไปซื้อคอมใหม่ วัน เสาร์อาทิตย์นี้ สเป็คประมาณนี้ จะดีหรือเปล่าคะ

ซีพียู Q9400 2.66 GHz.

เมนบอร์ด ASUS P5-QL-E

การ์ดจอ ASUS 512/EN-9800GTX+ DK

แรม 4096/OCZ 2RPR10664GK

ฮาร์ดดิส 1 TB/7200 SEAGATE SATA

PSU 500 WATT SILVERSTONE

มอนิเตอร์ LCD 22'' SAMSUNG 2253LW(ไม่ได้จ่ายเอง มีคนจะซื้อให้ ไม่นับราคานะคะ)

เคส ค่อยไปเลือกเอาทีหลัง

เมาส์+คีย์บอร์ด ใช้ของเดิมเพราะว่าเพิ่งซื้อมาเปลี่ยน...................

ลืม ไดรท์ ดีวีดี มีสองตัวแล้วเพิ่งเปลี่ยนเช่นกัน....

อยากรู้ว่าไฟพอหรือเปล่าคะ ถ้าไม่พอต้องใช้ประมาณกี่วัตต์ ยี่ห้ออะไรดี

การ์ดจอรุ่นนี้ดีหรือเปล่าคะ

หรือจะเอา XFX 9800 GTX+ ดีคะ ถุกกว่าพันนึง............

เมนบอร์ดที่เลือกนี่ถือว่าโอเคหรือเปล่า

ถ้าเป็นเมนบอร์ดของ GigaByte จะดีกว่ามั้ย ........ แล้วรุ่นอะไรดี

งบตอนนี้มีอยู่ 30000 ค่ะ.............เอาไว้เล่มเกมส์โหดๆกับทำงานเล้กน้อย(จะเอามาเล่น GTA4)

ขอบคุณทุกท่านที่มีน้ำใจ ช่วยตอบค่ะ
    Last edited by noinah878; 25 Feb 2009, 12:34:36.

ก็ดีครับ

Comment

Asus 9800 GTX+ Dark Knight กับ XFX 9800 GTX+

ชอบอันไหน ก้อ เลือกเอาคับ
      Attached Files

Comment

Working...
      X