Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องโหลดบิทหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องโหลดบิทหน่อย

ตอนนี้ใช้เน็ต 1 เมกอยู่ ถ้าโหลดบิทความเร็วสูงเท่าไรหรอ

ยังไม่เคยโหลดบิคอยากรู้มันจะต่างจากโหลดธรรมดาป่ะ

อิอิ

ประมาณ 120- 150 k ครับ

Comment

โหลดเร็วกว่า โหลดธรรมดาไม่เท่าไร*-*

Comment

ความเร็วในการโหลดไม่ต่างกันเท่าไร
        แต่การหาโปรแรม หนัง เกมส์ ในบิตหาง่ายกว่าเยอะครับ

Comment

1 Mbit/s ตีไป 1,048,576 bit/s
          1 byte มี 8 bit เอา 8 หาร เหลือ 131072 byte /s
          เอา 1024 หาร เหลือประมาณไม่เกิน 128 kbyte/s
          ก็ประมาณนี้แหละ
          โหลดบิตความเร็วก็เต็มที่ของเน็ตเหมือนโหลดธรรมดานั้นแหละครับ แต่ต่างกันที่โหลดบิต ความเร็วจะขึ้นอยู่คนปล่อย ยิ่งคนปล่อยไฟล์นั้นเยอะ ก็ยิ่งเร็ว แต่จะไม่เกินความเร็วเน็ตที่เราใช้อยู่ ถ้าโหลดเร็วกว่าความเร็วเน็ตที่เราใช้อยู่ ก็เงียบ ๆ ไว้ อย่าไปบอกใครเค้าละ อิอิ

Comment

เร็วพอกัน

Comment

เพิ่มเติมความรู้สึกอย่าแท้จริง
              ถ้าโหลดบิทคนโหลดแล้วปล่อยเยอะดีครับแต่ถ้าโหลดทำมะดามันจะไปหาเซิฟเวอร์ที่ไฟล์อยู่(เข้าใจไม่ผิดใช่ปะครับ)แล้วถ้าคนโหลดมากๆก็จะช้าเปรียบเหมือนว่า
              ไปซื้อไก่ทอดธรรมดาอยู่ร้านหนึ่งคนไปซื้อเยอะมากๆ กับไปซื้อkfcมีหลายสาขาก็ซื้อไวกว่าจริงไหมอิอิ
              เข้าใจถูกไหมเนี่ยเรา 555+

Comment

Working...
              X